Không nộp quyết toán sử dụng hoá đơn năm làm sao bây giờ?

• Thread starter themooncntt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

themooncntt

Sơ cấp
15/9/05
35
0
6
40
Ha Noi
Kế toán cũ của công ty mình không nộp quyết toán sử dụng hoá đơn năm 2006, giờ mình sắp phải đi mua hoá đơn, làm sao bây giờ? Mọi người giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Kế toán cũ của công ty mình không nộp quyết toán sử dụng hoá đơn năm 2006, giờ mình sắp phải đi mua hoá đơn, làm sao bây giờ? Mọi người giúp mình với.

Đi mua hóa đơn chỉ cần báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn của lần trước chứ không cần đến quyết toán sử dụng hóa đơn năm 2006 bạn ạh.

T

themooncntt

Sơ cấp
15/9/05
35
0
6
40
Ha Noi
Đi mua hóa đơn chỉ cần báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn của lần trước chứ không cần đến quyết toán sử dụng hóa đơn năm 2006 bạn ạh.

Em lên phòng ấn chỉ, bác trưởng phòng yêu cầu trình quyết toán sử dụng hoá đơn 2006 anh ạ, bác ấy còn nói nếu không nộp thì chấp nhận chịu phạt.
Còn báo cáo sử dụng hoá đơn lần trước thì cơ quan thuế giữ lại của bên em vì lần đó công ty em đổi tên nên phải làm thủ tục thu hồi lại hoá đơn, em có làm quyết toán nhưng họ lưu lại làm thủ tục rồi anh ạ.
Vậy em phải trình bày sao với họ nếu họ cứ khăng khăng phạt hả anh?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Em lên phòng ấn chỉ, bác trưởng phòng yêu cầu trình quyết toán sử dụng hoá đơn 2006 anh ạ, bác ấy còn nói nếu không nộp thì chấp nhận chịu phạt.

Đi mua hóa đơn mà gặp đến trưởng phòng ấn chỉ cơ ah? Nếu có nộp phạt thì cũng đâu có bi nhiêu đâu em, có 750.000 thôi (căn cứ khoản 2 Điều 15 Nghị định 89)

Còn báo cáo sử dụng hoá đơn lần trước thì cơ quan thuế giữ lại của bên em vì lần đó công ty em đổi tên nên phải làm thủ tục thu hồi lại hoá đơn, em có làm quyết toán nhưng họ lưu lại làm thủ tục rồi anh ạ.
Vậy em phải trình bày sao với họ nếu họ cứ khăng khăng phạt hả anh?

Biên bản thanh quyết toán hóa đơn lúc nào cũng có 2 bản, chẵng lẽ lúc đó em không lấy 1 bản sao?

Nếu em thấy họ phạt đúng thì chấp nhận thôi, không trình bày nữa, chỉ tổ mất thời gian. Mà không nộp, thì phạt đúng rùi.

T

themooncntt

Sơ cấp
15/9/05
35
0
6
40
Ha Noi
Em chưa đọc nghị định 89, có mấy mức phạt hả anh, hôm trước bác ấy nói phạt 1triệu anh ạ.
Hix,còn bản thanh quyết toán em không biết kế toán cũ có lấy không mà em tìm không thấy.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Em chưa đọc nghị định 89, có mấy mức phạt hả anh, hôm trước bác ấy nói phạt 1triệu anh ạ.
Hix,còn bản thanh quyết toán em không biết kế toán cũ có lấy không mà em tìm không thấy.

Khung phạt từ 500.000 đến 1.000.000, căn cứ theo pháp lệnh xử phạt VPHC thì lấy mức trung bình là 750.000

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA