Chữ ký trên hóa đơn

• Thread starter sunny_acc
  • Ngày gửi
S

sunny_acc

Guest
11/5/07
47
0
0
Vung Tau
Khi bán hàng nếu người mua hàng ko trực tiếp đến mua thì trên Hóa đơn ngay phần NGƯỜI MUA HÀNG mình sẽ đóng dấu: BÁN HÀNG QUA ĐT fải ko các bạn???

Có trường hợp Người mua bảo là bên cty mình đừng đóng dấu BÁN HÀNG QUA ĐT để họ về họ ký tên. Nếu làm vậy có được ko? Vì nếu vậy thì họ chỉ ký liên 2 thôi, còn liên 1&3 thì ko có chữ ký của người mua hàng

Giúp mình với nhé!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Khi bán hàng nếu người mua hàng ko trực tiếp đến mua thì trên Hóa đơn ngay phần NGƯỜI MUA HÀNG mình sẽ đóng dấu: BÁN HÀNG QUA ĐT fải ko các bạn???

Có trường hợp Người mua bảo là bên cty mình đừng đóng dấu BÁN HÀNG QUA ĐT để họ về họ ký tên. Nếu làm vậy có được ko? Vì nếu vậy thì họ chỉ ký liên 2 thôi, còn liên 1&3 thì ko có chữ ký của người mua hàng

Giúp mình với nhé!!!

Bạn tham khảo ở topic này và mở Thông tư 120/2002/TT-BTC ra luôn nhé

http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=34681

Y

ymna

Trung cấp
24/10/07
83
1
0
HCM
không hợp lệ nhưng nếu cơ quan thuế cho qua thì không sao, ngược lại thì chịu thôi.

S

songchoquangay

Guest
5/1/07
32
0
0
HCM
Cho em hỏi ké một tí với, cty em có một số HĐ mua vào không có chử ký của thủ trưởng nhưng có đóng mộc treo trên HĐ vậy hợp lệ phải không ạ?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cho em hỏi ké một tí với, cty em có một số HĐ mua vào không có chử ký của thủ trưởng nhưng có đóng mộc treo trên HĐ vậy hợp lệ phải không ạ?
Cái này trên diễn đàn đã bàn nhiều, nếu sếp không có mặt để ký thì uỷ quyền lại cho người khác và đóng dấu treo là ok!

T

thanhhung

LQT
Cái này tôi đọc đươc trên trang Bộ Tài chính bạn tham khảo
Các quy định pháp luật, pháp quy về thuế và hoá đơn chỉ quy định việc hoá đơn phải có chữ ký, đóng dấu (nếu là doanh nghiệp, tổ chức kinh tế), ghi rõ mã số thuế của người bán mà không có ràng buộc về vị trí, khoảng cách đóng dấu như bạn nêu. Nhiều trường hợp trụ sở DN ở xa nơi bán hàng hoặc cơ sở có nhiều đơn vị phụ thuộc thì việc đóng dấu treo trên góc phía trên của Hoá đơn vẫn được công nhận.

Điều cốt lõi và quan trọng nhất của hoá đơn là Ghi đúng thực tế mua/bán về giá cả, số lượng, thành tiền, tiền thuế GTGT, tổng giá thanh toán, mã số thuế. Hoá đơn đó phải đúng là hoá đơn của cơ sở kinh doanh phát hành, hoá đơn đó được mua trực tiếp từ cơ quan thuế, cơ sở kinh doanh đó đang còn hoạt động.

Hoá đơn thoả mãn các điều nêu trên thì được công nhận để kê khai thuế đầu vào để được khấu trừ hoặc hoàn thuế theo Luật định./.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA