Báo cáo lưu chuyển tiền tệ có phải lập 2 mẫu không?

• Thread starter baybong
  • Ngày gửi
B

baybong

Guest
22/5/07
91
0
0
TPHCM
Các bác cho em hỏi là trong BCTC năm thì báo cáo LCTT thì mình chỉ chọn 1 trong 2 loại là TT và GT hay làm cả hai luôn, nếu chọn 1 thì mình chọn theo chỉ tiêu nào ko

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
Các bác cho em hỏi là trong BCTC năm thì báo cáo LCTT thì mình chỉ chọn 1 trong 2 loại là TT và GT hay làm cả hai luôn, nếu chọn 1 thì mình chọn theo chỉ tiêu nào ko
Bạn chỉ chọn một trong hai thôi bạn ơi và bạn muốn chọn theo chỉ tiêu nào cũng được. Quan trọng là phần thuyết minh thôi

T

thucthuc

Guest
17/10/05
38
0
0
Lò nấu cao HỔ cốt

Theo QD9 48/2006/QĐ-BTC
"Báo cáo Lưu chuyển tiền tệ - Mẫu số B03-DNN" không bắt buộc mà khuyến khích lập.
Thế thì khỏi lập cho khoẻ, mà lập có ma nào đọc đâu:angel:

phong2v

phong2v

Guest
Theo QD9 48/2006/QĐ-BTC
"Báo cáo Lưu chuyển tiền tệ - Mẫu số B03-DNN" không bắt buộc mà khuyến khích lập.
Thế thì khỏi lập cho khoẻ, mà lập có ma nào đọc đâu:angel:
khuyến khích nhưng nên lập cho có kinh nghiệm bạn à, mà nhìn vào BCTC cũng đẹp đó chứ, ko vào 1 ngày đẹp trời được bổ nhiệm làm KTT cho một công ty lơn thì sao hiiiiiiiiiiiii

dudu3500

dudu3500

Guest
14/4/06
54
0
0
Đồng Nai
uhm
bạn chỉ chọn một phương pháp lập thôi, con nếu bạn muốn thì lập cả hai phương pháp cũng được. không ai bắt bẽ chuyện này đâu.

H

HuongHue

Guest
25/10/07
10
0
1
42
Tan Binh

Sửa lần cuối:
V

vanquan772003

Guest
5/5/06
43
0
0
HCM
www.trungnam.com.vn
Thực ra, không có văn bản nào quy định 1 Cty phải lập 2 Loại báo cáo lưu chuyển tiền tệ. Nhưng đối với các Kế toán VN thì hay dùng pp trực tiếp, nhưng đối với cac Tập đoàn lớn nước ngoài đa số điều dùng theo phương pháp gián tiếp, vì khi phân tích tài chính phương pháp này cung cấp được nhiều thông tin để phân tích hơn. Google, Nokia, Coca Cola..

V

vantrungdung

Guest
10/3/05
1
0
0
40
hcm
Giup minh lam bao cao luu chuyen tien te voi

Cac ban lam on giup minh huong dan cach len bang luu chuyen tien te tu BANG CAN DOI SO PHAT SINH , minh viet hoai ma no khong bang duoc, minh chi can cac chi tieu 01.02.03.04.05.06.07
lam on giup minh nha.
Email : vantrungdung@yahoo.com
DT : 0907.241.381
( goi vao dien thoai di dong thi minh dien lai cho nha )

Cam on rat rat nhieu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA