Trách nhiệm của Kế toán trưởng

• Thread starter Ocean 13
  • Ngày gửi
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Mình nghe nói làm kế toán trưởng của 1 đơn vị nào đó, khi nghỉ việc ở đơn vị đó thì phải có trách nhiệm trong 3 năm về những gì mình đã làm, ko bít như vậy có đúng ko ? Bác nào bít và có văn bản về vấn đề này thì cho mình biết với. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
trời!!! những 3 năm cơ à, thế mỗi năm làm ktt cho mỗi cty thì phải chịu trách nhiệm trong vòng 9 năm cho 3 cty ấy!!! trời, tớ đang làm ktoán be bé, nhưng có cái giấy bổ nhiệm KTT to đùng đang giữ chữ ký ở ngân hàng!! giây tờ ở cty mình chỉ ký tên là người ghi sổ thôi, không biết sao nữa!!! thế này chết mất!!!

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
trời!!! những 3 năm cơ à, thế mỗi năm làm ktt cho mỗi cty thì phải chịu trách nhiệm trong vòng 9 năm cho 3 cty ấy!!! trời, tớ đang làm ktoán be bé, nhưng có cái giấy bổ nhiệm KTT to đùng đang giữ chữ ký ở ngân hàng!! giây tờ ở cty mình chỉ ký tên là người ghi sổ thôi, không biết sao nữa!!! thế này chết mất!!!

Sao Mèo lại tính thế được, tính theo cấp số nhân thế để ....chết sặc ah.
VD năm 2005 là cho 1 cty thì chịu trách nhiệm đến 2008, 2006 => 2009, 2007 => 2010
===> từ 2005 => 2007 mà làm cho 3 ty thì chịu trách nhiệm đến 2010 cho Cty cuối cùng thui chứ
Đấy là nghe nói thế, mà chưa thấy có văn bản nào nói về vụ này nên mình mới phải hỏi ?

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Sao Mèo lại tính thế được, tính theo cấp số nhân thế để ....chết sặc ah.
VD năm 2005 là cho 1 cty thì chịu trách nhiệm đến 2008, 2006 => 2009, 2007 => 2010
===> từ 2005 => 2007 mà làm cho 3 ty thì chịu trách nhiệm đến 2010 cho Cty cuối cùng thui chứ
Đấy là nghe nói thế, mà chưa thấy có văn bản nào nói về vụ này nên mình mới phải hỏi ?
Giời ạ!!! tính thế nghe mới khiếp chứ, đến năm 2010 đã hấp hối rồi chứ đòi cấp số nhân 9 năm thì....mà vụ này không có đâu bác ơi!! thế này ai dam lam KTT, mình thấy KTT cty của sếp mình đi rồi có người khác làm thay, có thấy chịu trách nhiệm gì đâu!!!

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
520
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Theo mình, trách nhiệm KTT là lớn. Tuy nhiên, chưa có văn bản nào quy định KTT phải chịu trách nhiệm 3 năm đâu. Đã được giao làm và đồng ý làm thì cố gắng làm sao cho tránh những sai sót là được, sau khi có dời khỏi côngt y thì hãy bàn giao cụ thể cho 1 người có trách nhiệm là ok, nếu cơ quan thế có kiểm tra (thường 5 năm) thì thực tế những gì bạn làm mà sai thì trách nhiệm đương nhiên là về bạn, mặc dù 5 năm chứ ko phải 3 năm.
Nhưng thường bạn rời khỏi đó rùi thì cũng chẳng sao đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA