Cách tính lương như thế nào khi chuyển công tác ???

• Thread starter huongngt07
  • Ngày gửi
T

thuesuat

Guest
3/12/04
70
0
0
TPHCM
Vâng... thế thì cho thuesuat xin lỗi nhé, huongnt07. Và chúc cho những kinh nghiệm của U40 sẽ giúp ích nhiều cho đất nước, giúp cải cách tốt phong cách làm việc của các cơ quan HCSN. Mong bác đừng hưởng nhàn mà hãy vì tương lai của thế hệ đi sau...làm tốt cho đến phút cuối cùng!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
có 1 điều mình thắc mắc là: theo quy định thì sinh viên mới ra trường CĐ hệ số lương là 1.8, Đh là 2,34.
Bạn có thể nêu cái qui định này ở văn bản nào không nhỉ.

MPI of VN

MPI of VN

Trung cấp
12/3/07
145
0
0
Hanoi
Các bạn xem Quyết định 205, 206 năm 2004 của Bộ LĐTBXH.

H

hienchung

Guest
7/11/07
10
0
0
Ha Noi
Ở chỗ mình thì nếu bạn đã từng làm ở các công ty khác mà công ty đó có đóng bảo hiểm cho bạn nhé thì khi vào được đơn vị HCSN thì xin xác nhận của công ty cũ bạn sẽ được hưởng 100% hệ số lương (bằng ĐH là 2,34;bằng CĐ là 1,8) nếu không thì bạn chỉ được hưởng 85% hệ số lương trong 1 năm đối với bằng ĐH & 6 tháng đối với bằng CĐ.

H

hanhung

Guest
22/11/07
16
0
0
Viet tri
chào mọi người. nghe mọi người bàn về lương trong HCSN, em có một số băn khoăn rất muốn được mọi người giải đáp:
- theo hienchung nói nếu đã từng làm ở 1 cty mà cty đóng bảo hiểm cho thì khi vào HCSN sẽ được tính 100% lương, vậy có cần thời gian đóng bảo hiểm bao lâu k? - thật ra em rất lơ mơ về lương và các chế độ BH trong HCSN
- một thắc mắc ngây thơ khác của em là công chức nhà nước là j zây? là công chức nhà nước có những ưu ái gì? và sẽ có chuyện gì không khi công chức bỏ một cơ quan HCSN? và sau một thời gian lại làm cho một cơ quan HCSN khác?- họ có còn là công chức nữa k?

H

hoaithuong115

Guest
24/8/06
10
0
0
44
Bảo Lộc Lâm Đồng
sang chỗ mới này thì bạn chỉ được bảo lưu thời gian đóng bảo hiềm xã hội thôi, còn các bậc lương hay thâm niên thì được tính như 1 nhân viên mới

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA