Giá bán nhỏ hơn giá mua vào

• Thread starter btthue
  • Ngày gửi
btthue

btthue

Guest
29/3/07
73
0
0
41
Hà Nội
Cả nhà ơi cho em hỏi một chút ạ. Công ty em mua 37 máy in giá 16 nhưng giá bán thì chỉ có 15.5 thôi, trường hợp này bọn em tính nhầm giá bán nên mới xảy ra như thế ạ. Vậy có sao không ạ, có ai gặp trương fhợp này không ạ, chỉ giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
Về mặt thuế thì phải giải thích chút (nếu thuế vụ hỏi) chẳng hạn do giá thị trường tại thời điểm đó thấp nên cần bán lỗ cho nhanh thu hồi vốn, lỗ lãi trong buôn bán là chuyện bình thuờng mà.
Còn chuyện hại của cty có xảy ra hay không do nội bộ cty xem xét truy cứu.

P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
Cả nhà ơi cho em hỏi một chút ạ. Công ty em mua 37 máy in giá 16 nhưng giá bán thì chỉ có 15.5 thôi, trường hợp này bọn em tính nhầm giá bán nên mới xảy ra như thế ạ. Vậy có sao không ạ, có ai gặp trương fhợp này không ạ, chỉ giúp em với
Nếu bạn muốn chỉnh đúng giá thực bán thì bạn chỉ cần làm biên bản điều chỉnh với lý do tính nhầm giá thì bạn hạch toán lại không sao cả.
Nếu bạn vẫn muốn xuất đúng giá trị là 15.5 thì vẫn được bình thường. Tuy nhiên, Lấy lý do bị hư hỏng trong lúc vận chuyển bạn phải làm thêm biên bản giá lại giá trị của máy in sau khi mua và bạn áp giá là 15.5. Chúc bạn thành công:1luvu:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA