chi phí mua sách này có được đưa vào chi phí hợp lý k?

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Công ty em có mua 2 cuốn sách về công tác kế toán - kiểm toán do người bên nhà sách Chính trị - Pháp luật đến giới thiệu mua, khi trả tiền mua sách thì em chỉ nhận được 2 phiếu thu có nội dung là đã nhận tiền của cty em, trên phiếu thu có con dấu ghi trung tâm sách Chính trị pháp luật nhưng ko thể hiện MST, địa chỉ.Trị giá mỗi cuốn đều 280.000 đồng.Em băn khoăn không biết mua sách mà ko có HĐ đỏ chỉ nhận mỗi phiếu thu như vậy liệu có đưa vào chi phí hợp lý được ko vì nói là HĐ bán lẻ thì cũng chỉ dưới 100.000?Mong cả nhà tư vấn giúp em zụ này với!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Em yêu cầu họ xuất HĐ GTGT cho chứ, hơn 500 ngàn cơ mà. Có HĐ thì mới đc đưa vào chi phí hợp lý

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
cty mình mua 2 cuốn sách này ở 2 người khác nhau, và mỗi người đều giới thiệu đến từ 1 trung tâm sách khác nhau.Tóm lại , mình muốn biết là phiếu thu ghi tiền, tên sách và cho chữ ký của người bán vậy có được đưa vào chi phí hợp lý ko thôi?

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
cty mình mua 2 cuốn sách này ở 2 người khác nhau, và mỗi người đều giới thiệu đến từ 1 trung tâm sách khác nhau.Tóm lại , mình muốn biết là phiếu thu ghi tiền, tên sách và cho chữ ký của người bán vậy có được đưa vào chi phí hợp lý ko thôi?

Yêu cầu xuất HD!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Phải có hoá đơn.Bạn tham khảo thêm NĐ24-các khoản chi phí hợp lý và không hợp lý sẽ rõ ngay.
thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA