chi phí mua sách này có được đưa vào chi phí hợp lý k?

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi giaythuytinh, 23 Tháng mười 2007.

1,866 lượt xem

1. giaythuytinh

giaythuytinh Thành viên thân thiết

Công ty em có mua 2 cuốn sách về công tác kế toán - kiểm toán do người bên nhà sách Chính trị - Pháp luật đến giới thiệu mua, khi trả tiền mua sách thì em chỉ nhận được 2 phiếu thu có nội dung là đã nhận tiền của cty em, trên phiếu thu có con dấu ghi trung tâm sách Chính trị pháp luật nhưng ko thể hiện MST, địa chỉ.Trị giá mỗi cuốn đều 280.000 đồng.Em băn khoăn không biết mua sách mà ko có HĐ đỏ chỉ nhận mỗi phiếu thu như vậy liệu có đưa vào chi phí hợp lý được ko vì nói là HĐ bán lẻ thì cũng chỉ dưới 100.000?Mong cả nhà tư vấn giúp em zụ này với!!!

2. Ocean 13

Ocean 13 Đại dương bao la ...

Em yêu cầu họ xuất HĐ GTGT cho chứ, hơn 500 ngàn cơ mà. Có HĐ thì mới đc đưa vào chi phí hợp lý

3. giaythuytinh

giaythuytinh Thành viên thân thiết

cty mình mua 2 cuốn sách này ở 2 người khác nhau, và mỗi người đều giới thiệu đến từ 1 trung tâm sách khác nhau.Tóm lại , mình muốn biết là phiếu thu ghi tiền, tên sách và cho chữ ký của người bán vậy có được đưa vào chi phí hợp lý ko thôi?

4. longcv

longcv Thành viên sơ cấp

Yêu cầu xuất HD!

5. bichvan.tax06

bichvan.tax06 Moderator Staff Member

Phải có hoá đơn.Bạn tham khảo thêm NĐ24-các khoản chi phí hợp lý và không hợp lý sẽ rõ ngay.
    thân!