Tìm mẫu tờ khai thuế TNDN tạm tính, kê khai tạm tính lỗ khi DN mới thành lập được k?

• Thread starter hale
  • Ngày gửi
hale

hale

Trung cấp
15/10/07
155
17
18
37
Hà Nội
Chào các anh chị! EM đang cần gấp mẫu tờ thuế TNDN tạm tính theo mẫu mới nhất ấy ạh. anh chị nào có share cho em với, ngày mai là em hết hạn nộp rồi?
Công ty em mới thành lập nên sếp em cứ bảo là tạm tính lỗ, nếu vậy thì có ổn không ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongpham9

Sơ cấp
5/10/07
21
0
1
gia lai
mình có nè bạn ơ mẫu mới nhất theo thông tư 60.Nhưng làm sao gửi cho bạn được.Minh cũng muốn post lên cho mọi người nhưng ko biết cách vì mình mới tham gia ah.

S

study1003

Trung cấp
8/8/06
132
0
0
TP.HCM
Em vào mục Thuế GTGT download thông tư 60 về, trong đó có đầy đủ mẫu biểu mà em cần.
Còn vế vấn đề tạm tính mà sếp em kêu tính lỗ là ko được?Vì thực tế doanh thu và chi phí phát sinh bao nhiêu thì em nộp thuế bấy nhiêu, nếu lỗ thì ko phải nộp thuế còn lãi thì nộp.
Mọi người góp ý kiến thêm nhé!

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Chào các anh chị! EM đang cần gấp mẫu tờ thuế TNDN tạm tính theo mẫu mới nhất ấy ạh. anh chị nào có share cho em với, ngày mai là em hết hạn nộp rồi?
Công ty em mới thành lập nên sếp em cứ bảo là tạm tính lỗ, nếu vậy thì có ổn không ah?

Tạm tính ở đây là dựa trên cơ sở kết quả kinh doanh của quý. Bạn làm TK quý III thì dựa vào KQKD quý III, chứ thích lỗ là làm lỗ là không được

Đính kèm

• 1. TK 01A - TNDN tam tinh - OK.doc
    41.5 KB · Lượt xem: 518
meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
bữa nay nộp theo thực tế phát sinh theo mãu 01A/TNDN đi bạn, đến 30 hết hạn, không phải làm tờ khai tạm nộp nữa đâu!!!

hale

hale

Trung cấp
15/10/07
155
17
18
37
Hà Nội
Tạm tính ở đây là dựa trên cơ sở kết quả kinh doanh của quý. Bạn làm TK quý III thì dựa vào KQKD quý III, chứ thích lỗ là làm lỗ là không được

Thanks nhiều nhe!
công ty của em mới thành lập hôm 29/9/07
Theo luật thì phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính cho quý 4 trước ngày 25/10/07. Như thế công ty em đã phát sinh thực tế gì đâu? Mà sếp bảo tạm tính là lỗ, tức là chúng em chỉ nộp tờ tạm tính đó thôi, và thu nhập là lỗ. Không biết cơ quan thuế có chấp nhận không? Mà thực tế là khó công ty nào làm ăn có lãi ngay được?

S

sktltb

Sơ cấp
11/12/03
38
0
6
Hà Nội
Tôi thấy bây giờ phần mềm kê khai thuế mới thi nộp theo thực tế phát sinh quý chứ không phải tạm tính nữ đâu

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Thanks nhiều nhe!
công ty của em mới thành lập hôm 29/9/07
Theo luật thì phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính cho quý 4 trước ngày 25/10/07. Như thế công ty em đã phát sinh thực tế gì đâu? Mà sếp bảo tạm tính là lỗ, tức là chúng em chỉ nộp tờ tạm tính đó thôi, và thu nhập là lỗ. Không biết cơ quan thuế có chấp nhận không? Mà thực tế là khó công ty nào làm ăn có lãi ngay được?

Nấu mới thành lập 29/9 thì bạn cứ làm theo thục tế quý 3 là 2 ngày 29/30 không có doanh thu thì ghi 0, chi phí là những gì???(chi phí đăng ký lập doanh nghiêp chẳng hạn) tập hợp hết rồi ghi vào thôi, lãi lỗ không là vấn đề mà phải phản ánh đúng thực tế ps để tinh thuế, lãi thì nộp, lỗ thì không phải nộp!!!

T

thucthuc

Guest
17/10/05
38
0
0
Lò nấu cao HỔ cốt
bữa nay nộp theo thực tế phát sinh theo mãu 01A/TNDN đi bạn, đến 30 hết hạn, không phải làm tờ khai tạm nộp nữa đâu!!!

Bạn đọc lại tiêu đề của các biểu mẫu 01A/TNDN và 01B/TNDN ---> đều là tờ khai tạm tính hết.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Bạn đọc lại tiêu đề của các biểu mẫu 01A/TNDN và 01B/TNDN ---> đều là tờ khai tạm tính hết.
Tôi nghĩ là chúng ta đừng có để ý đến chữ tạm tính làm gì.Quan trọng nhất là làm theo tinh thần của TT60-tự khai tự nộp-lãi thì nộp thuế TNDN , lỗ thì thôi, khỏi nộp, bắt đầu từ quý III-2007.
Riêng mẫu biếu 01A/TNDN hay 01B/TNDN là có sự khác nhau:
01A/TNDN : tờ khai thuế TNDN tạm tính áp dụng cho DN khai thuế theo Thu Nhập thực tế phát sinh.
01B/TNDN :tờ khai thuế TNDN tạm tính áp dụng cho DN khai theo tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu.
Cụ thể ntn thì xem biều mẫu sẽ rõ.

hale

hale

Trung cấp
15/10/07
155
17
18
37
Hà Nội
Tôi nghĩ là chúng ta đừng có để ý đến chữ tạm tính làm gì.Quan trọng nhất là làm theo tinh thần của TT60-tự khai tự nộp-lãi thì nộp thuế TNDN , lỗ thì thôi, khỏi nộp, bắt đầu từ quý III-2007.
Riêng mẫu biếu 01A/TNDN hay 01B/TNDN là có sự khác nhau:
01A/TNDN : tờ khai thuế TNDN tạm tính áp dụng cho DN khai thuế theo Thu Nhập thực tế phát sinh.
01B/TNDN :tờ khai thuế TNDN tạm tính áp dụng cho DN khai theo tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu.
Cụ thể ntn thì xem biều mẫu sẽ rõ.

Trời! Em không biết phải làm thế nào nữa???:wall::wall::wall:
Lên cục thuế vào bộ phận một cửa hỏi thì bảo rằng cty của em chưa phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính mà phải đến hết quý 4 này mới phải kê khai?
Lên gặp anh bộ phận quản lý ở phường em thì nhất quyết bảo rằng phải nộp luôn chậm nhất là ngày mai 25/10/07???bó tay
Em chẳng biết theo ai?? ( không cận thận thì bị phạt cho coi- thế thì ko biết sếp lại nghĩ gì?)
Lại chạy ra hỏi anh ở bàn nhận tờ kê khai thì nói là chịu! tôi cứ làm theo luật???
Mà em thấy cũng đúng TT 60 rõ ràng như thế còn gì???
Anh chị xem có cách nào cho em với?
Em định là mai cứ đến nộp tờ khai đó thừa hơn thiếu?
Thế nhưng lại có chuyện là Cty em định kê khai là lỗ? Có chị bảo rằng dù em kê khai lỗ thì vẫn phải nộp tiền,một khoản tối thiểu nào đó? hình như là 18 triệu? Em cũng không rõ nữa???
Chít học hành chẳng nhắc gì đến chuyện này giờ ra đi làm thấy phải tự mầy mò tự tìm hiểu?hhic???

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Trời! Em không biết phải làm thế nào nữa???:wall::wall::wall:
Lên cục thuế vào bộ phận một cửa hỏi thì bảo rằng cty của em chưa phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính mà phải đến hết quý 4 này mới phải kê khai?
Lên gặp anh bộ phận quản lý ở phường em thì nhất quyết bảo rằng phải nộp luôn chậm nhất là ngày mai 25/10/07???bó tay
Em chẳng biết theo ai?? ( không cận thận thì bị phạt cho coi- thế thì ko biết sếp lại nghĩ gì?)
Lại chạy ra hỏi anh ở bàn nhận tờ kê khai thì nói là chịu! tôi cứ làm theo luật???
Mà em thấy cũng đúng TT 60 rõ ràng như thế còn gì???
Anh chị xem có cách nào cho em với?
Em định là mai cứ đến nộp tờ khai đó thừa hơn thiếu?
Thế nhưng lại có chuyện là Cty em định kê khai là lỗ? Có chị bảo rằng dù em kê khai lỗ thì vẫn phải nộp tiền,một khoản tối thiểu nào đó? hình như là 18 triệu? Em cũng không rõ nữa???
Chít học hành chẳng nhắc gì đến chuyện này giờ ra đi làm thấy phải tự mầy mò tự tìm hiểu?hhic???
Tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý III lỗ hay lãi đều phải làm hết.Và số tiền ấn định từ đầu năm phải nộp đã bị bãi bỏ khi TT60 ra đời.Tuy vậy mình vẫn thấy một số chi cục phải nộp số tiền thuế TNDN ấn định từ đầu năm=>vấn đề này bạn liên lạc trực tiếp với chi cục thuế để hỏi cụ thể xem thế nào.
Bạn vào đây và nhặt ra một số bài tham khảo nhé!
Và yên tâm 31/10 mới hết hạn chứ không phải 25/10,nên xem và làm cẩn thận, ko phải cuống lên như thế.
http://www.webketoan.vn/forum/forumdisplay.php?f=51
thân!

Y

Ydohoang

Guest
11/12/07
49
0
0
Tp.HCM
tìm mẫu tờ khai 01A/TNDN

cho mình hỏi về tờ khai thuế tNDN cách làm ra sao nha.mình là thành viên mới mong giúp đỡ của câc bạn.

Y

Ydohoang

Guest
11/12/07
49
0
0
Tp.HCM
Mình vấn không có được tờ khai đó các bạn ơi giúp mình với .vì chỉ tiêu doanh thu thì mình tính bằng cách cộng 3 tháng daonh thu trên báo cáo thuế GTGT đúng không ,còn chỉ tiêu 12 lấy từ đâu chi phí mình không biết cộng từ đâu cả các bạn ạ .làm ơn chỉ mình nha ,gấp lắm đó .cám ơn nhiều .

A

amanho

Guest
10/10/08
2
0
0
bắc giang
Cac cau cho minh hoi minh lam o cty TNHH thi phai lap to khai thue TNDN tam tinh theo mau nao?

H

huongduongkt

Guest
22/10/08
4
0
0
36
Vinh Phuc
Xin chào các anh chị !
em là thành viên mới mong các anh chị giúp đỡ cho e với!

H

huongduongkt

Guest
22/10/08
4
0
0
36
Vinh Phuc
Anh chi ơi gúp em với!
Em vứ ra trường và mới đi làm được 2 tháng.
Công ty em làm mới thành lập vào tháng3/ 2008. Chuyên làm môi giới về mua bán ô tô tải. Từi khi thành lập công ty em vẫn chưa xuất được hoá đơn GTGT nào. Hàng tháng vẫn nộp báo cáo thuế bình thường. nhưng trong tờ khai thuế bỏ trống không ghi gì cả. lý do vì không có phat sinh.
Đến nay sếp em định ngừng hoạt động công ty. để chuyển sang ngành nghề kinh doanh khác.
Tất car mọi chi phí từ khi thành lập công ty tới giờ vẫn chưa kê khai vào tờ khai thuế.và sắp có 1 số hoá đơn.
E đang không biết phải làm những tờ khai theo mẫu nào và kê khai như thế nào? Để nộp cho cơ quan thuế trước khi CTy Phá sản!!:confused:
Anh chị cứu em với!!!!

P

phonglanrung

Sơ cấp
20/6/08
21
0
0
ha noi
trời ở phần mềm kê khai hỗ trợ thuế có cả mà. bạn down về mà làm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA