Tìm mẫu biên bản mất hóa đơn

• Thread starter VoiCoi82
  • Ngày gửi
V

VoiCoi82

Guest
13/11/06
72
0
0
39
hn
Chao tất cả các thành viên trong diễn đàn
Cả nhà cho mình hỏi với. Bên bán hàng có viết cho bên mình 1 hóa đơn GTGT trị giá la 200tr. Nhưng do ko biết phòng kế toán mình bị thất lạc ở đâu. Bên bán có bảo bên mình làm 1 biên bản mất hóa đơn gửi sang cho bên họ để bên họ xuất lại hóa đơn cho bên mình.
Vậy mọi người ai co mẫu ( biên bản mất hóa đơn thì up lên cho mình với )
Mình cảm ơn tấy cả mọi người nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
làm gì có BB mất HĐ cơ bạn. chỉ có Thôgn báo Mất HĐ thui!

mysterman

mysterman

Guest
làm gì có BB mất HĐ cơ bạn. chỉ có Thôgn báo Mất HĐ thui!

Bạn nghiênkíu cái này nghen. Biên bản mất hoá đơn thì tự chế thôi, tương tự BB điều chỉnh hoá đơn vậy

BỘ TÀI CHÍNH​
TỔNG CỤC THUẾ
CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
Số: 4065/TCT-CS​
V/v: xử phạt làm mất liên 2 hoá đơn mua hàng
Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2007

Kính gửi: Cục Thuế tỉnh Khánh Hoà

Trả lời công văn số 3462/CT-THNVDT ngày 5/9/2007 của Cục Thuế tỉnh Khánh Hoà về việc xử phạt làm mất liên 2 hoá đơn mua hàng, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:
Tại điểm 1.7.b, mục VI, phần B Thông tư số 120/2002/TT-BTC ngày 30/12/2002 của Bộ Tài chính hướng dẫn về hoá đơn quy định: 1.7- Hóa đơn được dùng để khấu trừ thuế GTGT, hoàn thuế GTGT, tính chi phí hợp lý, thanh toán tiền phải là:
A- ...
B- Các trường hợp khác.
Tổ chức, cá nhân mua hàng làm mất hoá đơn mua hàng bản gốc (liên 2) do hoàn cảnh khách quan như: Thiên tai, hoả hoạn, bị mất cắp; khi xảy ra mất hoá đơn trong các trường hợp nêu trên, tổ chức, cá nhân phải khai báo, lập biên bản về số hoá đơn bị mất, lý do mất có xác nhận của cơ quan thuế đối với trường hợp thiên tai, hoả hoạn, xác nhận của cơ quan công an địa phương đối với trường hợp bị mất cắp. Hồ sơ liên quan đến hành vi làm mất hoá đơn gồm:
+ Công văn, đơn của tổ chức, cá nhân về việc làm mất hoá đơn.
+ Biên bản mất hoá đơn mua hàng.
+ Bản sao hoá đơn mua hàng (liên 1) có xác nhận ký tên, đóng dấu (nếu có) của bên bán hàng.
Khi tiếp nhận hồ sơ mất hoá đơn mua hàng, cơ quan thuế phải thực hiện thông báo số hoá đơn mua hàng không còn giá trị sử dụng và tiến hành xử phạt vi phạm hành chính đối với tổ chức, cá nhân có hành vi làm mất hoá đơn.''
Trường hợp tổ chức, cá nhân mua hàng làm mất liên 2 (bản gốc) hoá đơn mua hàng do hoàn cảnh khách quan như thiên tai, hoả hoạn, mất cắp thì được thực hiện theo hướng dẫn nêu trên. Hồ sơ mất hoá đơn và bản sao liên 1 hoá đơn có xác nhận của bên bán là căn cứ để khấu trừ thuế GTGT và tính vào chi phí hợp lý.
Trường hợp tổ chức, cá nhân mua hàng làm mất liên 2 (bản gốc) hoá đơn mua hàng không do nguyên nhân khách quan nêu trên thì cơ quan thuế không có căn cứ để chấp nhận cho thực hiện theo quy định tại 1.7.b, mục VI, phần B Thông tư số 120/2002/TT-BTC nêu trên.
Tổng cục Thuế thông báo để Cục Thuế biết và thực hiện./.

KT.TỔNG CỤC TRƯỞNG
Nơi nhận:
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG
- Như trên;

- Vụ PC;

- Ban PC, HT, TTTĐ;

- Lưu: VT, CS (2 b).

[FONT=&quot]Phạm Duy Khương[/FONT]

H

huynh chau hai

Guest
5/1/08
1
0
0
38
sai gon
co ai cho minh bien bang mat hoa don ko thank

Chao tất cả các thành viên trong diễn đàn
Cả nhà cho mình hỏi với. Bên bán hàng có viết cho bên mình 1 hóa đơn GTGT trị giá la 200tr. Nhưng do ko biết phòng kế toán mình bị thất lạc ở đâu. Bên bán có bảo bên mình làm 1 biên bản mất hóa đơn gửi sang cho bên họ để bên họ xuất lại hóa đơn cho bên mình.
Vậy mọi người ai co mẫu ( biên bản mất hóa đơn thì up lên cho mình với )
Mình cảm ơn tấy cả mọi người nhiều!

K

kimthuynguyenvu

Guest
18/8/10
3
0
0
HCM
Hix mình cũng bị thất lạc 1 cái 268tr huhu, mà giờ hok biết là cái biên bản giải trình như thế nào với thuế nữa có ai có mẫu biên bản giải trình ko cho mình xin với. thank's cả nhà nhìu

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Mẫu báo cáo mất hóa đơn được quy định trong Thông Tư 120/2002/TT-BTC. Gửi bạn tham khảo

Đính kèm

• Mau mat hoa don.doc
    33.5 KB · Lượt xem: 2,733
K

KittyKT

Guest
14/2/09
5
0
1
TP.HCM
Căn cứ điểm 1.7.b mục VI phần B Thông tư số 120/2002/TT-BTC ngày 30/12/2002 hướng dẫn thi hành Nghị định số 89/2002/NĐ-CP ngày 07/11/2002 của Chính phủ về việc in, phát hành, sử dụng, quản lý hoá đơn, trường hợp Công ty làm mất hóa đơn bản gốc (liên 2), phải khai báo, lập biên bản về số hóa đơn bị mất, lý do mất có xác nhận của cơ quan thuế đối với trường hợp thiên tai, hỏa hoạn, xác nhận của cơ quan công an địa phương đối với trường hợp bị mất cắp và gởi cho Cơ quan thuế trực tiếp quản lý các hồ sơ sau:

+ Công văn giải trình về việc mất hoá đơn.
+ Biên bản mất hoá đơn mua hàng.
+ Bản sao hoá đơn (liên 1) có xác nhận ký tên, đóng dấu của đơn vị bán hàng.[/B]

Các bạn cho mình hỏi, như vậy ngòai công văn giải trình việc mất hđ, mình có phải làm biên bản mât hoa đơn ko hay chỉ làm thông báo mất hóa đơn, hay phải làm cả biên bản và thông báo. bạn nào có mẫu biên bản mất hóa đơn thỉ up lên cho mình biết với nhé, vì mình cũng dang bị mất hđ mà chưa biết cách làm. Thanks các bạn nhiều.

A

anhduyvn

Guest
15/7/10
1
0
0
40
37 cao thang
Chào các anh chị,
Công ty của em mới thành lập, hnay đi đăng ký thuế lần đầu và đóng thuế môn bài.....không biết xui hay sao em làm rớt mất cái tờ " biên nhận nộp tiền vô kho bạc " rùi...bây giờ làm cớ mất như thế nào ....mong các anh chị giúp đỡ em, từ chiều giờ em chạy lòng vòng ngoài đường lượm từng tờ giấy má không ra hu...hu...cứu em với

N

nguyendu277

Guest
28/9/08
6
0
1
39
Quảng Ninh
Chào mọi người, minh mua hoá đơn tháng 8, nhưng lại sơ ý viết cho khách hàng vào tháng 7, bến Thuế họ thông báo vi phạm và yêu cầu làm tờ trình, bạn nào có mẫu tờ trình về trường hợp này cho minh xin với hu hu...

T

thienkhue

Guest
8/7/10
1
0
0
tp hcm
ai cho em xin cai cong van gui chi cuc thue thong bao ve viec mat hoa don voi!em cam on
anh chi nao co mau gui vao mail cho em voi nghen! huyenhtl.btv@gmail.com

T

trangnganthu90

Guest
27/3/08
6
0
0
Gò Vấp
Mất hóa đơn thì làm báo cao mất hóa đơn theo mẫu BC-21 chứ

M

meo con 1987

Guest
18/10/10
2
0
0
việt nam
Đơn vị mình cũng bị mất 1 HĐ đầu vào,giờ mình cũng đang cần mẫu biên bản mất hoá đơn.có bác nào co thì giúp mình với

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Đơn vị mình cũng bị mất 1 HĐ đầu vào,giờ mình cũng đang cần mẫu biên bản mất hoá đơn.có bác nào co thì giúp mình với

Mẫu ở dưới đây.

Good luck!

Đính kèm

• MAU BAO CAO MAT HOA DON.doc
    30 KB · Lượt xem: 375
X

xuanha1983

Guest
15/12/11
2
0
0