Làm 2 cty cùng 1 lúc thì đóng BH ở 1 cty được ko?

• Thread starter Ngo Van Duoc
  • Ngày gửi
N

Ngo Van Duoc

Guest
Anh chị ơi cho giúp em tí nhé!
Em làm 2cty cùng 1 lúc. Có hợp đồng đầy đủ ở cả 2 cty nhưng em muốn đóng Bảo hiểm ở 1cty (cty có mức lương cao hơn).Như vậy qui vi phạm luật lao động đối với công ty không đóng bảo hiểm cho em không?
Nếu được thì trên Hợp đồng lao động ở mục Chế độ được hưởng, em bỏ trống được ko?Hay là có mẫu hợp đồng nào khác dành cho người không đóng BH.
Anh chị nào biết chỉ giúp em. Em cám ơn nhiều!:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cao Anh Lai

Trung cấp
27/10/06
117
0
0
43
Tp Ho Chi Minh
Anh chị ơi cho giúp em tí nhé!
Em làm 2cty cùng 1 lúc. Có hợp đồng đầy đủ ở cả 2 cty nhưng em muốn đóng Bảo hiểm ở 1cty (cty có mức lương cao hơn).Như vậy qui vi phạm luật lao động đối với công ty không đóng bảo hiểm cho em không?
Nếu được thì trên Hợp đồng lao động ở mục Chế độ được hưởng, em bỏ trống được ko?Hay là có mẫu hợp đồng nào khác dành cho người không đóng BH.
Anh chị nào biết chỉ giúp em. Em cám ơn nhiều!:1luvu:

Bạn chỉ cần photo sổ BHXH nơi bạn đang tham gia để nộp cho BHXH nơi bạn kg tham gia thì chi phí lương đó được tính hợp lệ, còn trên hợp đồng lào động thì ở dòng BHXH và BHYT bạn ghi trả thẳng vào lương. Thế thôi.

N

Ngo Van Duoc

Guest
Em cám ơn nhiều. Em đã tìm trong Luật lao động cũng như trong hệ thống Pháp luật về Tiền lương và Bảo Hiểm xã hội nhưng cũng không thấy hướng dẫn.Giờ biết rùi, mừng quá.Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA