Mình sắp thành lập công ty, mong nhận được sự giúp đỡ

• Thread starter kara
  • Ngày gửi
K

kara

Guest
18/5/06
3
0
0
38
ha noi
Mình tên là Hùng Sơn
Mình sắp thành lập 1 công ty nhỏ kinh doanh hàng hóa qua mạng, (1 hình thưc thương mại điện tử). Mình thật sự mong nhận đc sự giúp đỡ của các bạn về Mảng kế toán từ khi bắt đầu hoạt đầu hoạt động doanh nghiệp. xem là cần những gì hay các bước ra sao..
Mình xin cám ơn và mong nhận đc sự giúp đỡ của các bạn
email của mình là likewall@gmail.com IDYM: de_sakura159

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Mình tên là Hùng Sơn
Mình sắp thành lập 1 công ty nhỏ kinh doanh hàng hóa qua mạng, (1 hình thưc thương mại điện tử). Mình thật sự mong nhận đc sự giúp đỡ của các bạn về Mảng kế toán từ khi bắt đầu hoạt đầu hoạt động doanh nghiệp. xem là cần những gì hay các bước ra sao..
Mình xin cám ơn và mong nhận đc sự giúp đỡ của các bạn
email của mình là likewall@gmail.com IDYM: de_sakura159
Bác có tuyển Nhân Viên Kế Toán ko?Đăng ký một suất kế toán nếu anh có tuyển dụng...hichic.:angel::angel::angel:
Giúp đỡ anh thế nào đây?A Làm đến đâu hỏi đến đó có phải tốt hơn ko?chưa chi bác đã lo xa.
Vậy nhá!

K

kara

Guest
18/5/06
3
0
0
38
ha noi
hì hì mình cũng đang có ý định tuyển dụng 1 kế toán, nhưng mà mô hình công ty nhỏ quá nên cũng chưa cần. với lại mình muốn nhờ các bạn giúp đỡ mình nhưng thông tin gì cần nắm đc về kế toán trước khi mở công ty, nếu tiện gặp mặt các bạn thì tốt quá.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
hì hì mình cũng đang có ý định tuyển dụng 1 kế toán, nhưng mà mô hình công ty nhỏ quá nên cũng chưa cần. với lại mình muốn nhờ các bạn giúp đỡ mình nhưng thông tin gì cần nắm đc về kế toán trước khi mở công ty, nếu tiện gặp mặt các bạn thì tốt quá.
-------
ai lại thế bao giờ!!!
Xã hội đã phân công lao động rõ ràng rồi! Anh là ông chủ thì tôi làm nhân viên, anh ko thể vừa làm CV của ông chủ lại làm luôn công việc của nhân viên được.
tất nhiên nếu anh muốn tìm hiểu về lĩnh vực kế toán thì mọi người sẽ ko có ai từ chối anh cả nhưng phải đưua ra những trờng hợp , tình huống cụ thế anh nhé! ko ai giúp anh học từ Hệ thống tài khoản và kết cấu Tài khoản ntn đâu.
Chúc anh thành công!
Trân trọng!

K

kara

Guest
18/5/06
3
0
0
38
ha noi
mình rất cám ơn ý kiến đóng góp của bạn luckyluck :X
hiện tại công ty mình sắp mở là 1 trang web bán hàng chuyên nghiệp về mảng tranh ảnh ấn tượng www.likewall.com (áp dụng TMĐT) và mình muốn hỏi về công việc kế toán cần làm gì sau khi đã có giấy phép kinh doanh. mình ko biết với 1 hoạt động bán hàng trên mạng vậy thì cần phải bắt đầu thế nào về mảng kế toán và phải sử dụng những tài khoản nào cho hoạt động kinh doanh.
Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn và luckyluck :)

C

camle

Guest
14/11/07
25
0
1
tp.hcm
Bạn vào thư viện có mà, thắc mắc tới đâu hỏi tới đó. Bạn phải tuyển dụng kế toán thôi, bán thời gian cũng được để đi đăng ký MST, làm báo cáo thuế, thống kê ... hàng tháng nữa chứ, phải không các bạn!!!

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
mình rất cám ơn ý kiến đóng góp của bạn luckyluck :X
hiện tại công ty mình sắp mở là 1 trang web bán hàng chuyên nghiệp về mảng tranh ảnh ấn tượng www.likewall.com (áp dụng TMĐT) và mình muốn hỏi về công việc kế toán cần làm gì sau khi đã có giấy phép kinh doanh. mình ko biết với 1 hoạt động bán hàng trên mạng vậy thì cần phải bắt đầu thế nào về mảng kế toán và phải sử dụng những tài khoản nào cho hoạt động kinh doanh.
Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn và luckyluck :)
Theo ý em thì bác nhờ bạn bè nào làm kế toán + 1 chầu cà fê
chứ nhờ không thế này thì khó lắm ^^

C

cobemanhmai

Guest
10/5/05
4
0
0
Viet Nam
Kara ơi, mình cũng nghĩ là bạn nên thuê một người làm kế toán bán thời gian, họ sẽ theo dõi và làm các công việc về mảng kế toán. Còn bạn chỉ cần tập trung lo về mảng kinh doanh cho tốt là được. Vì công ty nhỏ mới thành lập nhưng nếu không đầu tư lo về mảng kế toán cho hoàn chỉnh từ đầu thì sau này sổ sách lộn xộn lắm, khó mà quản lý được. He he, có vài lời nhắn với bạn như vậy thôi. Bye bye

V

vuthang

Guest
16/10/07
10
0
1
39
TP.HCM
www.thegioikinhte.ỏg
Đầu tiên chúc Kara hoàn thành ước nguyện của mình, thực ra bất kỳ loại hình công ty nào cũng cần kế toán nhưng theo như bạn nói thì tùy vào hình thức và mặt hàng kinh doanh mà bạn dự tính kinh doanh để bạn quyết định có nên chọn kế toán ngay bây giờ hay không và hình thức kế toán cho công ty mình....chúc bạn thành công. Mình cũng chuẩn bị đem dịch vụ của mình lên mạng rùi...hy vọng không đụng hàng với bạn....:D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA