pthu, p chi tự in

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
cty mình tự in pthu , chi và trên đó có ghi sẵn tên cty , nhưng bây giờ cty chuyển đổi loại hình DN từ : CN cty ..... GTVT sang CN cty TNHH một tv .... CNVT, bây giờ tên mới nhưng mình vẫn dùng pchi, thu với tên cũ được không ?( vì slg pthu , chi tên cty cũ còn lại rất nhiều ) , mỗi lần viết pthu, chi mình sẽ đóng con dấu mới lên, bên dưới tên cty cũ có được không nhỉ

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
cty mình tự in pthu , chi và trên đó có ghi sẵn tên cty , nhưng bây giờ cty chuyển đổi loại hình DN từ : CN cty ..... GTVT sang CN cty TNHH một tv .... CNVT, bây giờ tên mới nhưng mình vẫn dùng pchi, thu với tên cũ được không ?( vì slg pthu , chi tên cty cũ còn lại rất nhiều ) , mỗi lần viết pthu, chi mình sẽ đóng con dấu mới lên, bên dưới tên cty cũ có được không nhỉ

Có cần phải tiết kiệm đến thế không vậy bạn? Bạn nghĩ như thế có hợp lý không?

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
[theo tớ nếu đóng dấu mới lên thì vẫn chấp nhận được, nhưng thực ra tớ không chắc lắm , nên tớ mới phải hỏi ý kiến mọi người ?
Nếu không được nghĩa là tớ phải hủy tất cả đi làm lại à ?

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
--------
híc..bây giờ em mới thấy 1 người tiết kiệm đến như vậy đây!
bạn ko thể dùng Phiếu cũ được vì Phiếu đó đã in tên CN cty cũ...bạn nên nghĩ đến đoạn phải làm lại toàn bộ chứng từ thì sẽ QĐ có dùng hay ko dùng chỉ vì tiếc vài chục quyển Phiếu thu, chi!

T

taptanhketoan

Guest
17/10/07
11
0
0
Go Vap - Ho Chi Minh
Vậy trường hợp làm lại tất cả phiếu thu + phiếu chi, địa chỉ cũ nhưng đóng con dấu của địa chỉ mới có được không ( Quận 1 sang quận Tân Bình)

mysterman

mysterman

Guest
Nói chung thì chả chết thằng Tây nào, mình nhớ TCT có trả lời 1 đơn vị ở Nam Định trường hợp hoá đơn tự in tên cty cũ nay cty đổi tên, TCT cho phép đóng dấu tên cty mới lên hoá đơn tự in (mang tên cty cũ) để sử dụng tiếp.
Nếu số lượng ít thì bạn huỷ xài phiếu mới cho xong.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Đừng tiết kiệm quá, thà bỏ đi làm cái mới sau này khỏi phải suy nghĩ là như vậy có đc hay ko, có bị phạt ko mà nếu lỡ có phải làm lại thì còn mệt hơn, do vậy.....bỏ là phương án tối ưu

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Nói chung thì chả chết thằng Tây nào, mình nhớ TCT có trả lời 1 đơn vị ở Nam Định trường hợp hoá đơn tự in tên cty cũ nay cty đổi tên, TCT cho phép đóng dấu tên cty mới lên hoá đơn tự in (mang tên cty cũ) để sử dụng tiếp.
Nếu số lượng ít thì bạn huỷ xài phiếu mới cho xong.

Đúng là chả có thằng tây nào chết cả nhưng thằng ta thì có chết đấy.
Khi quyết toán mà gặp ông nào dễ thì chẳng nói làm gì, chứ gặp các ông đang bất ổn tinh thần thì các ông phang cho vỡ mặt.
"Hoạt động kinh doanh liên quan tiền tỉ mà có vài cái phiếu chi, phiếu thu cũng phải đi mượn của ông khác thì...."
Theo ý tớ thì hủy hết đi. Khỏi phải lăn tăn. Thế nha bạn hiền :bigok:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA