nhảy sai gia vốn, làm sao bây giờ???

• Thread starter linh611
  • Ngày gửi
L

linh611

Guest
27/3/07
48
0
6
TPHCM
Cty mình tính giá thành theo PP bình quân gia quyền biến đổi theo thời điểm, khi mình hạch toán DT thì PM sẽ tự nhảy giá vốn nhưng gần đây nó cứ nhay sai giá vốn hoài mình ko biết phải làm sao để làm cho đúng nữa. Có bạn nào gặp tình trạng như vậy chỉ cho mình cách khắc phục với,nó làm mình muốn điên luôn nè :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoaana2006

Guest
31/7/07
26
0
0
39
ha noi
bạn đang dùng phần mềm Misa hả mình cũng dùng rồi nhưng không được ổn lắm mình điện đến nhưng họ toàn hện ngày này qua ngày khác thôi

C

chrysanthemum

Guest
2/8/04
21
3
0
Cty mình tính giá thành theo PP bình quân gia quyền biến đổi theo thời điểm, khi mình hạch toán DT thì PM sẽ tự nhảy giá vốn nhưng gần đây nó cứ nhay sai giá vốn hoài mình ko biết phải làm sao để làm cho đúng nữa. Có bạn nào gặp tình trạng như vậy chỉ cho mình cách khắc phục với,nó làm mình muốn điên luôn nè :wall:

Có khả năng là bạn xuất quá số tồn nên chương trình tính giá suất sai. Việc xuất quá số tồn chỉ thực hiện khi bạn kiểm soát được và có bổ sung các phiếu nhập đầy đủ vào trước phiếu suất vào cuối kỳ báo cáo. Để kiểm tra, bạn vào tùy chọn, bỏ tùy chọn "Cho phép xuất quá số tồn" rồi chạy bảo trì dữ liệu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA