Kế toán trong trường mầm non

• Thread starter Huyvu07
  • Ngày gửi
T

THU HX

Guest
27/2/12
1
0
0
44
Sơn Lộc
Ðề: Kế toán trong trường mầm non

Các bạn ơi!Kế toán trường mầm non tư thục cần những loại sổ sách nào?Các ban bớt chút thời gian chỉ giúp mình với!Nếu được xin các bạn vui lòng gửi đáp án vào đia chỉ nguyenthuhx@gmail.com. Cám ơn các bạn nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

binh75bd

Trung cấp
29/12/10
105
4
0
Quy Nhơn

Bạn cứ xử dụng bình thường.
Doanh thu: 511,512
Chi phí : 154 lên 632
và cuối kỳ xác định lên 911
Cái này đơn giản mà.
Tiền học thì kê khai 512 Doanh thu cung cấp dịch vụ
Tiền ăn của bé thì kê khai 511 Doanh thu hàng hoá
Như vậy sẽ rõ nét hơn,
1 /. Thuế TNDN chủ yếu tiền học, Thuế GTGT đầu ra 0%. Chi phí là lương giáo viên, KH TSCĐ, CCDC, Chi phí phân bổ...
2 /. Thuế GTGT đầu ra 10% tiền ăn (Vì tiền ăn theo lĩnh vực ngành nghề ăn uống). Đầu vào chi phí chợ, sữa, ... lương nhà bếp, và các chi phí phân bổ khác.
3 /. Chi phí quản lý thì cũng như hạch toán kế toán doanh nghiệp
Với bạn dùng QĐ 15 thì có sử dụng 621,622,623,627 sang 154 bạn chỉ hạch toán chi phí ăn uông nhà trẻ thôi. Còn chi phí tiền học thì bạn dùng thẳng 154 để đưa qua 632
Như vậy, mọi cái đỡ dối hơn

• Like
Reactions: nguyenminhgtbt
N

nicepro2009

Guest
25/8/10
2
0
0
40
Bến Tre

Chào các bạn !
Theo mình biết lương của chủ công ty TNHH MTV là khoản chi phí không được tính vào chi phí hợp lý khi quyết toán. Như vậy chi phí bảo hiểm của chủ Cty MTV có được ghi nhận là hợp lý không ? Vì quy định bắt buộc Chủ cty MTV phải mua bảo hiểm bắt buộc ?
Mong các bạn tư vấn, giúp đỡ !

H

huongphusa83

Guest

chào bạn mình cũng đang xin làm kế toán trong trường mầm non nhưng mình chưa biết công việc cụ thể như nào? Bạn nào biết chỉ dùm mình nhé. Thanks

• Like
Reactions: cachuahaman
N

nguyenminhgtbt

Trung cấp
25/10/14
96
7
8
Quận Tân Bình
Chào mọi người, mình cũng vừa vào làm kt cho 1 trường mầm non tư thục, vấn đề hạch toán theo qd 48 và thông tư 140, còn về chính sách thuế thì thực hiện như thế nào? nơi mình làm là công ty cổ phần.
Mong mọi người cho ý kiến tham khảo vì đang lúng túng.
tks !!!

• Like
Reactions: cachuahaman

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA