Sổ tài sản cố định

• Thread starter hv2004
  • Ngày gửi
H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
41
quang nam
Chào các bạn.
Cho mình hỏi vấn đề này với.
Mình mới vào làm kế toán cho khách sạn nhưng mình phát hiện ra rằng sổ tài sản cố định của công ty không có mặc dù khách sạn hoạt động đã được 5 năm rồi. Nhưng bảng tính trích khấu hao năm 2006 thì mình có thấy trong hồ sơ để lại. Vậy cho mình hỏi khi thanh tra thuế thì họ có đòi hỏi sổ tài sản này không? Nếu vậy thì mình phải làm lại bắt đầu như thế nào đây? Chính xác là tại thời điểm nào?
Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NBC

Guest
15/2/06
27
1
1
Dong Nai
Bên công ty tôi đã quyết toán 2 lần rồi và có một lần hoàn thuế nữa, lần nào qua cũng đòi sổ tài sản, không có là không cho khấu hao và chi phí liên quan, khiếp lắm. Tui nghĩ tốt nhất là bạn nên lập sổ cho chắc ăn, cũng không khó lắm đâu. Bạn cứ lập sổ từ đầu cho chắc ăn, một sổ tài sản cố định làm được nhiều năm mà.
Còn nếu không siêng thì lập sổ những tài sản nào còn liên quan và đang trích khấu hao và còn thời hiệu quyết toán thuế.
Chúc bạn thành công

H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
41
quang nam
Ý là mình lấy những tài sản và số liệu của năm 2006 và mình làm sổ tiếp tới phải không? Còn những năm đã quyết toán rồi thì chắc mình không làm . Như thế có được không?

C

Cam Phuong99

Guest
14/9/07
59
1
0
Hà Nội
Ý là mình lấy những tài sản và số liệu của năm 2006 và mình làm sổ tiếp tới phải không? Còn những năm đã quyết toán rồi thì chắc mình không làm . Như thế có được không?

Nếu số liệu TSCĐ năm 2006 đã quyết toán rồi thì em chỉ việc căn cứ vào đấy để làm thôi,vì đó là những số liệu mà CQ thuế đã công nhận cho mình rồi mà.Và lấy số đấy làm số chuẩn cho mình để làm năm 2007 và các năm kế tiếp
Còn những gì đã quyết toán rồi thì thôi.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA