Chấm công, thanh toán lương?

• Thread starter songmon75
  • Ngày gửi
S

songmon75

Guest
4/10/07
26
0
0
40
Hải Dương
Chào mọi người! Mọi người có thể cho em hỏi công ty em chấm công theo thời gian, lương cứng không tính bảo hiểm bình quân là 1.500.000đ/người/tháng(26công). Có tháng 27 công em vẫn tính 1.500.000đ, nhưng khi họ nghỉ (ví dụ 1 ngày công = 1.500.000đ/26công = 57.000đ). Em trừ 57.000đ/tổng quỹ lương của họ. Như vậy có được không? Có quy định nào về cách tính lương?
Em trình độ yếu kém mong cả nhà giúp đỡ!? Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào mọi người! Mọi người có thể cho em hỏi công ty em chấm công theo thời gian, lương cứng không tính bảo hiểm bình quân là 1.500.000đ/người/tháng(26công). Có tháng 27 công em vẫn tính 1.500.000đ, nhưng khi họ nghỉ (ví dụ 1 ngày công = 1.500.000đ/26công = 57.000đ). Em trừ 57.000đ/tổng quỹ lương của họ. Như vậy có được không? Có quy định nào về cách tính lương?
Em trình độ yếu kém mong cả nhà giúp đỡ!? Thanks!
Được không có vấn đề gì hết, 1 tháng có thể có 30 ngày, 31 ngày,28 ngày em cứ áp dụng vậy nhé. Anh cũng vẫn làm như thế bình thường, đôi khi người lao động cũng hơi thiệt thòi một chút nhưng do lịch chứ có phải do mình đâu. hihi.
Thân!

Ng T Vân Nga

Ng T Vân Nga

Trung cấp
Được không có vấn đề gì hết, 1 tháng có thể có 30 ngày, 31 ngày,28 ngày em cứ áp dụng vậy nhé. Anh cũng vẫn làm như thế bình thường, đôi khi người lao động cũng hơi thiệt thòi một chút nhưng do lịch chứ có phải do mình đâu. hihi.
Thân!

Thế trong trường hợp em tính bình quân 26 công, tháng nào 27 công thì em cộng thêm đúng tiền lương 1 công đó, ít hơn 26 công thì em lại trừ đi có được không nhỉ? (bảng lương của em thường rất lẻ) mong các anh chị cho em học hỏi thêm với!

D

DALATNOW

Guest
4/6/07
10
0
1
44
Da Lat
Bạn làm nhu vậy là cực lắm với lại người lao động không phải lúc nào cũng làm một công ty mãi. Do vậy bạn cứ lấy lương cơ bản chia cho số ngày trong tháng rồi nhân với số công làm trong tháng của công nhân đó là chính xác nhất.

H

hoahaproservice

Guest
8/11/07
4
0
0
hà nội
Công ty mình cũng lấy luong co ban chia cho 26 ngay trong thang roi nhan voi so ngay cong thuc lam trong thang cua cong nhan

nhlong07

nhlong07

Guest
3/11/07
116
0
0
Quang Tri
Công ty mình cũng lấy luong co ban chia cho 26 ngay trong thang roi nhan voi so ngay cong thuc lam trong thang cua cong nhan

Cách làm như bạn này hướng dẫn là đúng nhất nè

R

rosepaint

Guest
2/11/07
2
0
0
41
TP.HCM
Em mới vào làm kế toán mong anh chị giúp cho, công ty em không tính tháng như anh chị mà chỉ tính theo ngày. Ví dụ : tết nhằm vào tháng 2 có 28 ngày (nghỉ 6 ngày tết không tính lương) khi vào làm lại tính lương tại thời điểm mình bắt đầu làm, giả sử ngày 24 vào làm thì mình chỉ tính công là 5 ngày như vậy là sao hả anh chị ? em ko hiểu giúp em với? Thanks

ToiyeuVN_2004

ToiyeuVN_2004

Guest
15/9/04
108
0
0
Ha noi
Em mới vào làm kế toán mong anh chị giúp cho, công ty em không tính tháng như anh chị mà chỉ tính theo ngày. Ví dụ : tết nhằm vào tháng 2 có 28 ngày (nghỉ 6 ngày tết không tính lương) khi vào làm lại tính lương tại thời điểm mình bắt đầu làm, giả sử ngày 24 vào làm thì mình chỉ tính công là 5 ngày như vậy là sao hả anh chị ? em ko hiểu giúp em với? Thanks

_ Theo tôi thì công ty bạn trong trường hợp này tính cho người mới bắt đầu vào làm thôi.
- Những người cũ cũng tính như vậy thì họ không bao giờ chấp nhận vì ngày công , tháng công ... đều trên cơ sở đóng góp thực của người lao động.

N

ngoc7106371

Guest
16/6/07
13
0
0
DONG NAI
Làm sao để cho DN đạt được lợi nhuận cao mà ko ảnh hưởng đến quyền lợi của người LD ?
Tính theo ngày công thực tế làm việc là đúng nhất

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Cách làm như bạn này hướng dẫn là đúng nhất nè

Mình cũng nghĩ như vậy đấy !Như thế là công bằng nhất. Lương cơ bản / Số ngày làm việc trong tháng rồi * với số ngày mỗi người làm thực tế trong tháng đó thì người LĐ sẽ ko bị thiệt. Nhưng vấn đề là còn phải linh hoạt trong từng TH cụ thể và phù hợp với tình hình của cty.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA