Hóa đơn kiêm phiếu xuất.

• Thread starter NAA 07
  • Ngày gửi
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
:freddy:
E là dân xipacheo, e ko bít nhìu về kế toán.

Các bác cho e hỏi tý, hóa đơn kiêm phiếu xuất là gì vậy các bác?! Công dụng?! Nó có thay thế hóa đơn ko?!
Để biết chắc chắn là cái PXK Kiêm phiếu xuất gì gì đấy của em vừa nêu ra có được thay thế Hóa đơn không thì em phải xem kỹ lại là cái Phiếu đó do ai phát hành? Nếu không phải của Bộ Tài chính phát hành thì nó được phát hành theo công văn nào? ngày tháng năm phảt hành? Và một điều nữa là... Cái phiếu đó được sử dụng trong trường hợp nào? Doanh nghiệp áp dụng thuộc loại hình doanh nghiệp nào? Em xem kỹ lại rồi post thêm thông tin lên cho cả nhà rõ luôn em nhé xchứ em hỏi chung chung thế này thì chịu!

Thân,

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
Thứ nhất, theo thì hiện tại thì các bảng biểu mẫu hóa đơn sổ sách chứng từ do BTC phát hành thì không có cái gọi là hóa đơn kiêm phiếu xuất, tuy nhiên trong thực tế, tùy điều kiện của từng doanh nghiệp, đơn vị vẫn có thể có cái này tuy nhiên trên đó phải có câu là phát hành theo công văn số .. ngày tháng năm của đơn vị quản lý hóa đơn của Nhà nước.
Vấn đề chỉ có vậy thôi.

Q

quynhlai

Guest
20/11/06
1
0
0
hcm
báo cáo cuối năm

có ai biết bộ hồ sơ báo cáo thuế, báo cáo tài chính cuối năm cho doanh nghiệp tư nhân gồm những gì, phải nộp khi nào?. xin vui lòng giúp đỡ

:freddy:
E là dân xipacheo, e ko bít nhìu về kế toán.

Các bác cho e hỏi tý, hóa đơn kiêm phiếu xuất là gì vậy các bác?! Công dụng?! Nó có thay thế hóa đơn ko?!

N

ngochoakt

Guest
19/7/07
5
0
0
43
khanh hoa
báo cáo tài chính cuối năm cho doanh nghiệp gồm : bảng cân đối kế toán ; báo cáo lưu chuyển tiền tệ ; báo cáo kết quả kinh doanh ; thuyết minh báo cáo tài chính; doanh bạ doanh nghiệp ngoài quốc danh; tình hình thực hiện nghĩa vụ thuế với nhà nước; tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp (Bạn phải coi doanh nghiệp minh áp dụng theo quyết định 48 hay quyết định 15 mà dùng mẫu biểu cho thích hợp). thời hạn chót nộp vào ngày cuối quí một năm liền kề báo cáo (Vd: năm báo cáo tài chính của bạn là năm 2006 vậy thì ngày 30/03/2007 là hạn chót phải nộp báo cáo tài chính). Bạn hỏi hồ sơ báo cáo thuế hàng tháng phải không ? hay là cuối năm?

H

hoangngan87

Guest
20/4/10
4
0
0
37
Ha Noi
Ơ, các bác ơi, em hỏi tý (em mới đang học kế toán, câu nào ngây ngô, mong các bác chỉ giáo thêm, thanks ạ). bên em làm việc trong lĩnh vực máy vi tính (buôn bán linh kiện, sửa chữa..) có những mặt hàng nhập vào thì có hóa đơn đỏ, có những cái thì không. Khi làm sổ sách kế toán có nhất thiết phải kèm với PXK + HĐ GTGT ko ạ? Hay chỉ cần dùng HĐ GTGT là đc ạ??? VÌ mỗi lần nhập hàng, ví dụ trong phiếu xuất kho có 10 linh kiện, nhưng hóa đơn GTGT thì viết có 7 thôi ý ạ (vì 3 cái còn lại ko có HĐ), như vậy 3 cái kia sẽ ko đc ghi trong HĐ GTGT và nghĩa là ko đc tính đầu vào
Mong các bác trả lời giùm em ạ. Em cảm ơn các bác nhiều nhiều nhiều ạ ^^

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
báo cáo tài chính cuối năm cho doanh nghiệp gồm : bảng cân đối kế toán ; báo cáo lưu chuyển tiền tệ ; báo cáo kết quả kinh doanh ; thuyết minh báo cáo tài chính; doanh bạ doanh nghiệp ngoài quốc danh; tình hình thực hiện nghĩa vụ thuế với nhà nước; tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp (Bạn phải coi doanh nghiệp minh áp dụng theo quyết định 48 hay quyết định 15 mà dùng mẫu biểu cho thích hợp). thời hạn chót nộp vào ngày cuối quí một năm liền kề báo cáo (Vd: năm báo cáo tài chính của bạn là năm 2006 vậy thì ngày 30/03/2007 là hạn chót phải nộp báo cáo tài chính). Bạn hỏi hồ sơ báo cáo thuế hàng tháng phải không ? hay là cuối năm?
Bạn ơi, theo mình biết là cái mẫu trên chỉ dùng cho những DN nộp thuế trực tiếp cho Chi cục thuế thôi. Vì năm rồi mình nộp vào thì bị trả lại!

nhen con

nhen con

Trung cấp
23/8/09
59
1
0
34
Hà Nội
cho em hỏi 1 chút ạ. đơn giá ghi trong HĐ kiêm phiếu xuất kho thì là giá vốn hay giá bán ah?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA