Thuế suất thuế GTGT của hoạt động vận chuyển hành khách, sửa chữa, phụ tùng?

• Thread starter Nguyen Cong Phu
  • Ngày gửi
N

Nguyen Cong Phu

Guest
17/10/07
23
0
0
Q8,TPHCM
Công ty mình là công ty vận tải hành khách, sửa chửa ô tô, mua bán phụ tùng. Xin cho hỏi có phải
phụ tùng có thuế xuất đầu ra là 5%?
sửa chửa là 5%?
vận tải hành khách là 5%?
Giúp mình nhé! Mình đọc trong thông tư 32/2007 thấy như thế? Không biết mình dịch ra có đúng không?
thân!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Công ty mình là công ty vận tải hành khách, sửa chửa ô tô, mua bán phụ tùng. Xin cho hỏi có phải
phụ tùng có thuế xuất đầu ra là 5%?
sửa chửa là 5%?
vận tải hành khách là 5%?
Giúp mình nhé! Mình đọc trong thông tư 32/2007 thấy như thế? Không biết mình dịch ra có đúng không?
thân!

Đúng rồi đó bạn. Bạn cứ căn cứ TT 32 là okie mà.

L

Lê Thuý Liễu

Guest
9/12/06
37
0
0
Hà Nội
Đúng rồi đó bạn. Bạn cứ căn cứ TT 32 là okie mà.

Hình như sửa chữa có thuế suất là 10% chứ ạ ? công ty em hay sửa chữa các thiết bị đo, em viết hóa đơn đầu ra là 10%. em cũng nghiên cứu trong TT32 mà. hay em nhầm ? Tiger 2774 giải thích giúp em với ! em cám ơn nhé.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Hình như sửa chữa có thuế suất là 10% chứ ạ ? công ty em hay sửa chữa các thiết bị đo, em viết hóa đơn đầu ra là 10%. em cũng nghiên cứu trong TT32 mà. hay em nhầm ? Tiger 2774 giải thích giúp em với ! em cám ơn nhé.

Anh căn cứ chỗ này nè, phần thuế suất 5%

2.36- Sửa chữa máy móc, thiết bị, phương tiện vận tải là sản phẩm cơ khí.

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
hìhì, mình mới kiếm ra cái công văn này nè. Bạn Liễu coi tham khảo nhé.

Sửa lần cuối:
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
hìhì, mình mới kiếm ra cái công văn này nè. Bạn Liễu coi tham khảo nhé.

Tớ đọc xong CV của TCT không biết các vị ấy nhầm không chứ? 2 cái Thông tư ở trên vào thời điểm tháng 7/2007 không còn hiệu lực.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Tớ đọc xong CV của TCT không biết các vị ấy nhầm không chứ? 2 cái Thông tư ở trên vào thời điểm tháng 7/2007 không còn hiệu lực.
HA HA HA... :wall: công văn hướng dẫn dựa vào 2 văn bản đã hết thời :wall:
Phó Tổng Cục ký công văn đấy nhé bác NTP :angel: mần ăn kiểu này chik DN, may sao mà mức thuế suất không thay đổi chứ nếu không thì DN lãnh đủ.

N

Nguyen Cong Phu

Guest
17/10/07
23
0
0
Q8,TPHCM
Vậy mình sửa chửa mấy cái "gàu cạp cát"-loại dùng chung với cần cẩu ấy cũng có thuế suất 5% luôn hả các anh chị?
Em mua biểu suất thuế GTGT 2004 của Bộ Tài chính. không biết còn sử dụng đươc không nữa?
Thân!

D

DoanDucanh

Guest
13/6/07
13
0
0
Ha noi
Tôi thấy là : Sửa chữa ô tô tải và ô tô trên 24 chỗ ngồi thì thuế xuất là : 5%
còn sửa chữa ô tô con thì thuế 10% .Các ban thử kiểm tra thông tin nay xem có đúng không

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Tôi thấy là : Sửa chữa ô tô tải và ô tô trên 24 chỗ ngồi thì thuế xuất là : 5%
còn sửa chữa ô tô con thì thuế 10% .Các ban thử kiểm tra thông tin nay xem có đúng không

Chỗ này mình nghĩ không đúng, vì không có phân biệt oto đối với hoạt động sửa chữa. Tất cả đều 5%

Nguyencongphu nói:
Vậy mình sửa chửa mấy cái "gàu cạp cát"-loại dùng chung với cần cẩu ấy cũng có thuế suất 5% luôn hả các anh chị?
Em mua biểu suất thuế GTGT 2004 của Bộ Tài chính. không biết còn sử dụng đươc không nữa?
Thân

Nếu bạn thấy nó phù hợp với điểm 2.36 thì nó cũng 5%. Và mình cũng nghĩ là nó phù hợp.

2 bạn có thể xem và tham khảo thêm đôi chút qua cv dưới đây.

Sửa lần cuối:
N

ndhuy

Guest
2/8/06
9
0
1
Hà Nội
Theo tôi:
- Sửa chữa, bảo hành ô tô là sản phẩm cơ khí: Thuế suất 5%
- Ô tô còn lại: Thuế suất 10%
Sản phẩm cơ khí là ô tô ko chịu thuế tiêu thụ đặc biệt (Trên 24 chỗ)

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...

Đây là công văn em kiếm từ trang web của Tổng cục thuế đấy. Nhưng theo những gì em đã học thì thầy em có nói:

Nếu mình nhập khẩu sp A từ nước ngoài về với thuế suất thuế GTGT 10% thì các quy trình còn lại từ sửa chữa, bảo hành..... có liên wan đến sp A sẽ là 10%. Cái này được gọi là thuế suất đánh theo sp A chứ ko fải là đánh cho từng loại sp trong từng khâu.

Thế CV này trả lời có đúng ko??? Cty này chỉ là kinh doanh lại mặt hàng ôtô thôi, ko fải là cty sx.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA