DN được miễn thuế chưa nộp tờ khai quý 1, 2 thì quý 3 nộp bù?

• Thread starter lukhach082175
  • Ngày gửi
L

lukhach082175

Guest
21/8/06
41
0
0
Khắp nơi
Chào cả nhà!
Lại có vấn đề cần tham khảo ý kiến của nhà ta, mong các cao thủ xuất chiêu chỉ giáo.
Chả là em mới chuyển sang làm cty này, cty đang trong thời gian được miễn thuế. Q1, Q2 chưa làm tờ khai tạm tính thuế TNDN hàng quý, từ khi vào tới giờ em cứ tự cho rằng: Đang trong thời gian miễn thuế nên chắc ko cần, nên cũng ko nghĩ gì tới chuyện nộp bổ sung cả. Nhưng sang quý 3 này em làm tờ khai tạm tính, lại thấy ko yên tâm nên mới phải đưa lên đây tham khảo ý kiến của các anh chị.
Các anh chị cho em hỏi: Em có cần làm bổ sung cho Q1, Q2 nữa ko? Nếu có, bây giờ mà làm thì có bị phạt gì ko? (Em đang hỏi cho trường hợp của cty em nhé: Cty đang trong thời gian được miễn thuế TNDN)
Mong được góp ý!
Cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào cả nhà!
Lại có vấn đề cần tham khảo ý kiến của nhà ta, mong các cao thủ xuất chiêu chỉ giáo.
Chả là em mới chuyển sang làm cty này, cty đang trong thời gian được miễn thuế. Q1, Q2 chưa làm tờ khai tạm tính thuế TNDN hàng quý, từ khi vào tới giờ em cứ tự cho rằng: Đang trong thời gian miễn thuế nên chắc ko cần, nên cũng ko nghĩ gì tới chuyện nộp bổ sung cả. Nhưng sang quý 3 này em làm tờ khai tạm tính, lại thấy ko yên tâm nên mới phải đưa lên đây tham khảo ý kiến của các anh chị.
Các anh chị cho em hỏi: Em có cần làm bổ sung cho Q1, Q2 nữa ko? Nếu có, bây giờ mà làm thì có bị phạt gì ko? (Em đang hỏi cho trường hợp của cty em nhé: Cty đang trong thời gian được miễn thuế TNDN)
Mong được góp ý!
Cảm ơn mọi người
Trong Thông tư 60/TT-BTC có quy định như sau:
1.3. Đối với loại thuế khai theo tháng, quý hoặc năm, nếu trong kỳ tính thuế không phát sinh nghĩa vụ thuế hoặc người nộp thuế đang thuộc diện được hưởng ưu đãi, miễn giảm thuế thì người nộp thuế vẫn phải nộp hồ sơ khai thuế cho cơ quan thuế theo đúng thời hạn quy định, trừ trường hợp đã chấm dứt hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế.

Phần K - HIỆU LỰC THI HÀNH

1. Thông tư này có hiệu lực thi hành sau 15 ngày kể từ ngày đăng Công báo.
Các quy định khai thuế tháng bắt đầu áp dụng cho khai thuế của kỳ tính thuế tháng 7 năm 2007.

Các quy định khai thuế theo quý bắt đầu áp dụng cho khai thuế của kỳ tính thuế quý 3 năm 2007.

Thân!

L

lukhach082175

Guest
21/8/06
41
0
0
Khắp nơi
Hì... Cảm ơn bác EVA919 nhé!
Nói thật, hỏi 1 câu chuối như em thì ko cần khoe bác cũng biết là từ trước tới giờ em chưa làm tạm tính thuế TNDN lần nào. Tuy em học kế toán, nhưng mới chuyển sang làm đúng ngành trong thời gian gần đây thôi, nên nhiều khi hơi lúng túng. Làm mà không dám chắc là đúng hay sai. May mà có diễn đàn ta, có khá đầy đủ các tình huống, em được cái hay đọc nên cũng học hỏi được đôi chút. Mong được các bác chỉ bảo cho nhiều hơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA