Doanh thu phân chia

• Thread starter Pear59
  • Ngày gửi
P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Bên mình có hợp tác kinh doanh với một khách hàng trong đó khách hàng được hưởng 15% doanh thu cước phát sinh, đổi lại bên khách hàng sẽ đưa thông tin của doanh nghiệp mình lên các phương tiện quảng cáo bên đó hiện có. Mình đang không biết hạch toán doanh thu như thế nào:

Cách 1: Ghi doanh thu 100%, hóa đơn khách hàng (xuất cho bên mình khi nhận doanh thu 15%) mình hạch toán vào chi phí.

Cách 2: Chỉ hạch toán doanh thu 85% bên mình hưởng

Các bạn cho ý kiến nhé.

Mình cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thu81

Guest
23/10/07
1
0
0
TPHCM
Theo minh thi ban nen hach toan theo cach 1,vi doanh thu ban co duoc 100% khi cung cap dvu cho khach hang ma,con viec chia 15% cho ben doi tac kia,ho co the xuat hoa don lai cho ban,neu minh ko nham thi truong hop nay giong nhu ban hang dai ly huong hoa hong vay do,ma ben do thay vi ban hang thi di quang cao giup ben ban.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Bên mình có hợp tác kinh doanh với một khách hàng trong đó khách hàng được hưởng 15% doanh thu cước phát sinh, đổi lại bên khách hàng sẽ đưa thông tin của doanh nghiệp mình lên các phương tiện quảng cáo bên đó hiện có. Mình đang không biết hạch toán doanh thu như thế nào:

Cách 1: Ghi doanh thu 100%, hóa đơn khách hàng (xuất cho bên mình khi nhận doanh thu 15%) mình hạch toán vào chi phí.

Cách 2: Chỉ hạch toán doanh thu 85% bên mình hưởng

Các bạn cho ý kiến nhé.

Mình cảm ơn.
theo em cách 1 khả quan hơn :
chị hạch toán đủ 100% doanh thu bán hàng.
Khoản 15% chị hạch toán riêng về chi phí quảng cáo.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA