Xuất hóa đơn hàng ký gởi

• Thread starter acc_noob
  • Ngày gửi
A

acc_noob

Guest
7/12/06
5
0
1
hcm
Công ty mình bán mủ bảo hiểm mà hàng mới ký gởi chứ chưa bán thì có cần xuất hoá đơn ko? xuất như thế nào? hoặc có thể mua hoá dơn kiêm vận chuyển nội bộ để xuất khi ký gửi hàng ko? vì bị cơ quan quản lý thị trường thu giữ hàng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
Công ty mình bán mủ bảo hiểm mà hàng mới ký gởi chứ chưa bán thì có cần xuất hoá đơn ko? xuất như thế nào? hoặc có thể mua hoá dơn kiêm vận chuyển nội bộ để xuất khi ký gửi hàng ko? vì bị cơ quan quản lý thị trường thu giữ hàng.

+ Xuất HĐ giống bán hàng bình thường.
+ Sử dụng PXK kiêm VC đại lý ( cần có hợp đồng đại lý) + Lệnh điều động nội bộ => đủ bộ chứng từ đi đường. :bigok:

H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong

Khi xuất hàng ký gửi bạn dùng PXK hàng gửi đại lý. Khi nào hàng bán được, căn cứ vào báo cáo bán hàng của nơi nhận ký gửi bạn mới xuất Hóa đơn.

A

acc_noob

Guest
7/12/06
5
0
1
hcm
Khi xuất hàng ký gửi bạn dùng PXK hàng gửi đại lý..
PXK hàng gởi đại lý??? là sao hả bạn...bạn giải thích rõ hơn về cái này đi.
Khi nào hàng bán được, căn cứ vào báo cáo bán hàng của nơi nhận ký gửi bạn mới xuất Hóa đơn.
Cuối tháng làm báo cáo thuế, hàng đang ký gởi chưa bán được thì có phải kê khai không? Hay là chỉ kê khai phần hàng đã bán được.

A

acc_noob

Guest
7/12/06
5
0
1
hcm
+ Xuất HĐ giống bán hàng bình thường.

Trường hợp hàng người ta không bán được, trả lại thì làm thế nào, vì nếu xuất hóa đơn rồi thì đồng nghĩa là hàng đang ký gởi sẽ chịu thuế hết, vậy nếu hàng trả lại thì có được khấu trừ thuế không. Nếu hàng trả lại được khấutrừ thuế thì phải làm những thủ tục gì...làm như thế nào?

+ Sử dụng PXK kiêm VC đại lý ( cần có hợp đồng đại lý) + Lệnh điều động nội bộ => đủ bộ chứng từ đi đường. :bigok:

Sử dụng PXK kiêm vận chuyển Đại lý, cái này ở đâu ra, tư lập hay phải đi mua, Lệnh điều động nội bộ là cái gì?

Sorry vì những câu hỏi hơi noob, vì học kế toán hai năm rồi giờ mới sử dụng nó, bây giờ mới chập chững bước vào nghề kế toán.
Khổ

B

be_mai85@yahoo.

Guest
30/7/07
4
0
0
39
TPHCM
:wall: tiện đây cho em hỏi với, công ty em làm đại lí bán hàng ký gởi,hàng kí gởi đã bán( đã xuất hhóa đơn GTGT) nhưng chưa có hóa đơn đầu vào
--> Vậy cho em hỏi hàng này mình phải đinh khoản như thế nào. mong cac pac giúp đỡ :beernow:

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Khi xuất hàng ký gửi bạn dùng PXK hàng gửi đại lý. Khi nào hàng bán được, căn cứ vào báo cáo bán hàng của nơi nhận ký gửi bạn mới xuất Hóa đơn.

Phiếu xuất kho hàng ký gửi bạn lên chi cục thuế mua, giống như mua HDGTGT, giá 9000/quyển.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA