Mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn?

• Thread starter vietha01
  • Ngày gửi
Q

quynhnhamickey

Guest
23/1/10
1
0
0
tphcm
anh chị cho e hỏi báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn của tháng, quý, năm hiện sử dụng mẫu nào chính xác nhất.vui lòng cho em xim mẫu đó nhé!cám ơn các anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
quacai

quacai

ngây ngô nhất web
23/2/09
110
17
18
37
Hồ Tây Cty
cho em hỏi thêm là báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn ngày thì điền thêm cột ngày vào hay là có 1 mẫu riêng.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
cho em hỏi thêm là báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn ngày thì điền thêm cột ngày vào hay là có 1 mẫu riêng.
chắc thế, vì đây là sáng kiến!:004:

T

tuyetngausa2005

Guest
13/5/08
1
0
0
39
vinhlong
cty minh muong chuyen doi tu cty TNHH sang co phan .vay minh la thu tuc nhu the nao voi co quan thue?? cách thu tra hao don cho con quan thue

H

hang khuyen

Guest
29/1/10
3
0
1
Thu Duc
cám ơn bạn nhiều, mình đang cần mẫu này.

D

Dam thi hong

Guest
28/4/10
1
0
0
thanh hoa
Các anh chị ơi em mới ra trường xin vào 1 công ty tư vấn thiết kế nội ngoại thất thành lập được 5 tháng rồi mà chưa báo cáo thuế lần nào cả trong khi tháng 1 đã viết 1 hoá đơn GTGT bán ra. Giờ em không biết phải làm như thế nào để báo cáo lên thuế và không biết khi báo cáo lên có bị phạt không nữa. Mọi người có thể nói cho em biết là phải làm như thế nào không? Em cảm ơn rất nhiều ạ!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Các anh chị ơi em mới ra trường xin vào 1 công ty tư vấn thiết kế nội ngoại thất thành lập được 5 tháng rồi mà chưa báo cáo thuế lần nào cả trong khi tháng 1 đã viết 1 hoá đơn GTGT bán ra. Giờ em không biết phải làm như thế nào để báo cáo lên thuế và không biết khi báo cáo lên có bị phạt không nữa. Mọi người có thể nói cho em biết là phải làm như thế nào không? Em cảm ơn rất nhiều ạ!
Hồng tạo một topic mới nhé!ko hỏi chen ngang vào topic của người khác lộm nhộm thế được.

N

nguyennh

Trung cấp
6/7/10
50
1
8
Hai Phong
Có bạn nào có mẫu báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn mới nhất không, gửi cho mình với, mình vừa làm kế toán mà đã tới kỳ nộp báo cáo, mình tìm thì thấy có nhiều mẫu BCTHSDHD quá. Bạn nào chỉ cho mình mẫu mới nhất với.

mình cám ơn rất nhiều

C

cuc cu

Sơ cấp
28/6/10
22
0
0
Hà Nội
Cho mình cái email của bạn mình gửi cho, nhưng theo mình được biết thì báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thì vẫn có 1 mẫu là BC 26 thôi bạn ah.

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
Cho mình cái email của bạn mình gửi cho, nhưng theo mình được biết thì báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thì vẫn có 1 mẫu là BC 26 thôi bạn ah.
Còn có "mẫu BC-29/HĐ là báo cáo thanh quyết toán hóa đơn sử dụng hóa đơn hàng năm" nữa bạn

P

phatnt82

Guest
25/7/10
1
0
0
Tp HCM
Mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

bên báo cáo thuế thì nói: có một mẫu báo cáo tài chính mới B-26. Tôi thực sự không biết có mẫu nào mới không? Nếu có bạn có gửi cho mình nhé.

Cảm ơn bạn.
email: phatnt82@gmail.com

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
bạn ơi! giờ có phần mềm khai báo tình hình sử dụng hoá đơn rồi, vào chi cục thuế thành phố tải về đi he.

T

tranthithu25

Guest
không biết mỗi chi cục thuế thích sử dụng mẫu của mình hay sao ấy ! mình đã sử dụng mẫu như trên mạng tải về nhưng mà mấy bác ở chi cục mình không chịu, bảo về làm lại mẫu như thế này mới chịu ... xin lỗi mọi nguoi c ốgắng r ồi nhung chem bang vao khong dc

TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HOÁ ĐƠN
(Kể cả hoá đơn do đơn vị, cá nhân tự in )
Tháng 4 năm 2010
Tên đơn vị :
Điện Thoại : Mã Số Thuế : Mẫu số : bc-26/hd
Địa Chỉ : Hẻm 160 Trần Hưng Đạo - TP Quảng Ngãi Đơn vị tính : số

STT Tên Ấn Chỉ Mẩu số ĐVT SỐ HOÁ ĐƠN LĨNH SỐ HOÁ ĐƠN SỬ DỤNG, MẤT, TRẢ LẠI SỐ CÒN LẠI CÒN LẠI GHI CHÚ
Tháng trước còn lại số mới lĩnh hoặc đang sử dụng cộng số đã sử dụng xoá bỏ số mất số nộp trả lại cộng Xê ri Từ số … đến số Số Lượng
số

cam kết báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn trên đây là đúng sự thật,nếu có điều gì sai trái, đơn vị chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp luật .

Ngày Tháng Năm 2010

Người lập biểu Đội Thuế Thủ Trưởng Đơn Vị
(Ký, ghi rõ họ tên) (Ký, ghi rõ họ tên) (Ký, ghi rõ họ tên)

Sửa lần cuối:
M

minhthangx35

Guest
Buồn quá, mẫu này lạc hậu mất rồi bạn ơi. Hôm nay tôi bị Chi cục thuế Q.10 trả lại hồ sơ vì xài mẫu cũ, bắt làm theo mẫu mới, tải trên mạng của Cục thuế HCMC. Rất tiếc mạng của Cục thuế HCM sập mất rồi. Có ai giúp tôi với ?

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Chào các ban!
Cho mình hỏi mình làm báo cáo nộp thuế gtgt có phần MST người mua, mình lấy vd: 030578121- 1. Cái gạch như vậy có nghĩa gì? Vì sao khi mình nhập đúng như vậy bị báo lỗi vậy? Và mình nhập lại là 030578121 thì được? Mình nhập như vậy có đúng không?
Làm ơn giúp mình với!Xin Cảm ơn!

Cái "gạch" đó là chi nhánh của doanh nghiệp. Nhưng khi bạn gạch thì phải viết liền không được dánh dấu cách sau dấu gạch đó đâu.

P

phamngan86

Guest
25/5/10
1
0
0
HCM
có rồi bạn ơi, bắt đầu báo cáo từ tháng 7 đó
bạn vào Chi cục thuế TP HCM down về làm nha!

M

MEOGHE

Sơ cấp
8/7/10
22
0
0
Hà Nội
Buồn quá, mẫu này lạc hậu mất rồi bạn ơi. Hôm nay tôi bị Chi cục thuế Q.10 trả lại hồ sơ vì xài mẫu cũ, bắt làm theo mẫu mới, tải trên mạng của Cục thuế HCMC. Rất tiếc mạng của Cục thuế HCM sập mất rồi. Có ai giúp tôi với ?

Bạn vào wedketoan mà down vê.Làm vê phân mêm này hay lăm.nhap sai la chet lien

S

Sang86

Guest
4/3/10
5
0
0
TP. HCM
Chào cả nhà,

Bác nào giúp em cách điền thông tin vào mẫu BC26/AC version 1.0. Trong cột số 14,16,18 yêu cầu định dạng text nhưng không biết ghi như thế nào cho hợp lệ, em đã thử nhiều cách nhưng vẫn bị báo lỗi.
Ví dụ, tháng 8 vừa rồi, Cty em phải trả lại 43 tờ hóa đơn từ số 0072808-0072850 thì cột 17 (Số lượng) em ghi là 43, nhưng sang đến cột 18 (Sô) thì em phải ghi như thế nào ah?
Mong cả nhà chỉ giúp! Em cảm ơn nhiều ah.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA