Hóa đơn GTGT liên 2 hàng xuất khẩu

• Thread starter namvan
  • Ngày gửi
N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
:wall:Đơn vị mình có xuất khẩu hàng hóa (Xuất khẩu trực tiếp cho một công ty Trung quốc). mình đã xuất hàng, làm thủ tục với Hải quan thì họ giữ lại hóa đơn GTGT xuất khẩu liên 2. Nhưng khi kê khai với cơ quan thuế thì họ lại yêu cầu phải giữ lại hóa đơn GTGT liên 2 lưu tại đơn vị. Mình không biết thế có đúng kg, có văn bản nào quy định trường hợp này kg? Mong cả nhà giúp đỡ!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoaha

Trung cấp
4/7/06
112
0
16
Vung Tau
Cty mình cũng xuất khẩu hàng hóa trực tiếp ra nước ngoài. Nhưng khi đi làm thủ tục xuất khẩu hải quan đâu có hỏi hóa đơn liên 2 đâu. Mình làm xuất khẩu cũng đã được 5 năm rồi và đi nhiều cảng nhưng chưa có Hải quan ở cảng nào hỏi hóa đơn liên 2 cả. hóa đơn liên 2 mình vẫn lưu tại công ty chứ.

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Cty mình cũng xuất khẩu hàng hóa trực tiếp ra nước ngoài. Nhưng khi đi làm thủ tục xuất khẩu hải quan đâu có hỏi hóa đơn liên 2 đâu. Mình làm xuất khẩu cũng đã được 5 năm rồi và đi nhiều cảng nhưng chưa có Hải quan ở cảng nào hỏi hóa đơn liên 2 cả. hóa đơn liên 2 mình vẫn lưu tại công ty chứ.

Thế hả bạn, nhưng Hải quan cửa khẩu Lao cai đòi hóa đơn GTGT liên 2, không trả lại. Còn thuế thì bảo phải luu tại đơn vị. Chẳng biết ai đúng!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA