Tk 421 hay TK 811

• Thread starter phuchuy
  • Ngày gửi
P

phuchuy

Guest
25/10/07
21
0
1
43
daknong
Các anh(chị)giúp em với:Các khoản bị phạt VPHC,truy thu thuế GTGT và truy thu thuế TNDN thì hạch toán vào tài khoản nào theo đúng quyết định 15 vây?Em có đọc vài bài viết của anh(chị) trước nhưng có quá nhiều ý kiến khác nhau,em ko biết ý kiến nào là đúng cả.Help me!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hong.hoa

Guest
10/7/07
31
0
0
Hà Nội
Các anh(chị)giúp em với:Các khoản bị phạt VPHC,truy thu thuế GTGT và truy thu thuế TNDN thì hạch toán vào tài khoản nào theo đúng quyết định 15 vây?Em có đọc vài bài viết của anh(chị) trước nhưng có quá nhiều ý kiến khác nhau,em ko biết ý kiến nào là đúng cả.Help me!
Bạn hạch toán khoản bị phạt trên vào TK 811.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Dúng vậy các khoản phạt bạn hạch toán vào 811, khi làm quyết toán thuế TNDN thì bạn loại trừ ra.

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Mình cũng làm thế. Hôm nào mới phải nộp phạt tiền làm mất giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu cũng làm như thế.

MPI of VN

MPI of VN

Trung cấp
12/3/07
145
0
0
Hanoi
Dúng vậy các khoản phạt bạn hạch toán vào 811, khi làm quyết toán thuế TNDN thì bạn loại trừ ra.

Đồng ý với cách hạch toán của Khoqua75

N

nguyen tuyet

Guest
Bạn hạch toán vào tài khoản 811.

N

nguyenchung

Guest
Chúa ơi chỉ cho con với !

Cả nhà ơi Chỉ cho mình với .Mình đang cần tài liệu về môn hoạch toán kế toán .để làm đề tài mà không tài nào mà tìm được trên mạng nên bà con nào có thì giúp mình với nhé !
Thank nhe

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA