Chứng chỉ kế toán trưởng

• Thread starter ngothao2112
  • Ngày gửi
ngothao2112

ngothao2112

Trung cấp
em phải có chứng chỉ kế toán viên, sau đó em có thể đến trưởng ĐH Kinh tế quốc dân, ĐH Tài chính để đăng ký học lớp ktt.

Pác ơi, từ trước đến giờ em chưa nghe chứng chỉ kế toán viên bao giờ đó,e chỉ thấy người ta đi học chứng chỉ hành nghề kế toán mà.Nếu muốn học chứng chỉ KTT chỉ cần đủ ĐK tốt nghiệp ĐH 2 năm kinh nghiệm, CĐ, Trung cấp 3 năm thì có ngay chứng chỉ của BTC cấp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PhiLe

Guest
Mình cũng học để lấy chứng chỉ ktt ở trường KTQD cách đây lâu rồi nhưng cái chứng chỉ kế toán trưởng của mình thì là con dấu của hội khoa học kinh tế Việt Nam, không biết có phải là do bộ cấp không nhỉ vì mình chưa nhìn thấy cái chứng chỉ nghiêm chỉnh nào có con dấu của bộ tài chính cả! hic hic....

Anh chi cho em hỏi tí.Bây giờ em hoc trung cấp chưa có đủ điều kiện học.Vậy em học chứng chỉ KTT do trường kinh tế cấp. Sau khi đủ điện kiện 3 năm kinh nghiệm lên bộ TC xin đổi lại bằng có được k ah.Thanks

P

PhiLe

Guest
Em bon chen 1 chút ạh. Bi giờ em muốn lấy chứng chỉ KTT có dấu của BTC thì có thể học ở đâu được ạh. Nhờ các anh chị giúp em với

Anh chi cho em hỏi tí.Bây giờ em hoc trung cấp chưa có đủ điều kiện học.Vậy em học chứng chỉ KTT do trường kinh tế cấp. Sau khi đủ điện kiện 3 năm kinh nghiệm lên bộ TC xin đổi lại bằng có được k ah.Thanks

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
123
0
16
40
Hà nội

Không được bạn ạ ! Theo mình biết thì cái bạn nói là "Bồi dưỡng kế toán trưởng" của trường chứ ko fải là Chứng chỉ KTT của BTC đâu bạn ạ! Nên sẽ không có chuyện lên BTC xin đổi lại bằng đâu bạn ạ! Bạn phải chịu khó chờ vậy nhé !

H

Hoàng Hồng Yến

Guest
25/7/07
51
0
0
43
Hà Đông Hà Tây
Em cũng đang học lớp KTT do trường KTDQ Hà Nội tổ chức (điều kiện để được học ở lớp này là: 3 năm KN đối với người tốt nghiệp CĐ, trung cấp - 2 năm với người tốt nghiệp đại học, tất cả phải có xác nhận của CQ về năm công tác và đều phải nộp bản sao công chứng bằng tốt nghiệp - học phí 1.100.000 đ, bao gồm cả giáo trình "Tài liệu bồi dưỡng kế toán trưởng doanh nghiệp" -do BTC phát hành), hôm khai giảng có một cô lên thông báo rằng các học viên học tại lớp này sẽ được cấp chứng chỉ có phôi đăng ký tại bộ tài chính (sau khi đạt các bài kiểm tra mà chương trình đưa ra). Các anh chị cho em hỏi nếu có chứng chỉ tại lớp học này đã đủ điều kiện (theo pháp luật) để làm kế toán trưởng chưa ạ ?

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Thế là được rùi đấy em ạ. Hình như trên số bằng em sẽ thấy chữ BTC. Thế thôi chứ làm gì có dấu má nào của BTC đâu.

Trường KTQD mà đào tạo là chuẩn rùi. Vì đó là trường tớ mà, he he.

H

Hoàng Hồng Yến

Guest
25/7/07
51
0
0
43
Hà Đông Hà Tây
Thế là được rùi đấy em ạ. Hình như trên số bằng em sẽ thấy chữ BTC. Thế thôi chứ làm gì có dấu má nào của BTC đâu.

Trường KTQD mà đào tạo là chuẩn rùi. Vì đó là trường tớ mà, he he.
"Trường tớ" cũng là trường em đấy, hihihi.. vì em cũng đang học tại chức ở đó mà. Tại em nghe nhiều thông tin về lớp KTT do BTC tổ chức nên hỏi lại cho chắc ăn ý mà. Cám ơn bác nhé ! Bạn nào có ý định học KTT tại trường KTQD thì cứ yên tâm nhé, mình cũng đã vào trung tâm đào tạo để hỏi lại rồi.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Em tốt nghiệp đh khoa kế toán,ủơ HN, đã đủ điều kiện 2 năm kn , vậy muốn lấy chứng chỉ ktt thì đăng ký ở đâu ạ ? các anh chị tư vấn giúp em với

phong2v

phong2v

Guest
Em tốt nghiệp đh khoa kế toán,ủơ HN, đã đủ điều kiện 2 năm kn , vậy muốn lấy chứng chỉ ktt thì đăng ký ở đâu ạ ? các anh chị tư vấn giúp em với
Bạn có thể đến trưòng KTQD để đăng ký học, tuy nhiên nếu học xong rồi mà 5năm ko được bổ nhiệm làm kế toán trưởng thì cái chứng chỉ đó coi như bỏ đi

thehuongthe

thehuongthe

Cao cấp
21/4/06
233
0
0
Hanoi
Không có chứng chỉ KTT nhưng có CPA thì có được làm KTT k?

Cho em hỏi "ké" vào đây 1 chút là nếu chưa có chứng chỉ KTT mà vẫn được bổ nhiệm làm KTT và ký vào chức danh KTT ( giấy tờ liên quan đến NH) thì có sao k ah?
Nếu " có sao " thì hướng giải quyết khắc phục thế nào bây giờ?
Cảm ơn anh.

Hi các bác,
Tôi biết có bác đang làm Kế toán trưởng (khá lâu rồi) nhưng không có chứng chỉ KTT, mà bác ấy có CPA và bằng thạc sỹ về kế toán. Vậy xin hỏi bác ấy có được phép (về mặt pháp lý) làm KTT như hiện nay không? Nếu k được mà Thuế p/hiện ra từ trước đến nay như thế thì bác ấy và cty bác ấy có bị xử lý gì k ạ?
Mong các bác cho ý kiến ạ

G

greensnake

Guest
12/1/08
8
0
1
HCM
Tôi cũng vậy, có chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng do trường ĐH Quốc Gia TP.HCM cấp. Vậy làm sao tôi có thể đổi lại thành CC.KTT do BTC cấp vậy? Ai biết làm ơn trả lời giùm.

B

beut

Trung cấp
26/3/08
125
0
16
37
TP.HCM
chứng chỉ CIA thì mình k biết,còn để có chứng chỉ KTT do BTC cấp thì bạn phải có ít nhất 3 năm kinh nghiệm đó

H

hufahp

Guest
2/4/08
1
0
0
44
Hải phòng
Bác nào vừa học xong chứng chỉ kế toán trưởng. FW cho anh em cái tài liệu nào. Bản update nhé
Em cảm ơn

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Làm ở Trung Hoà Nhân Chính , nhà ở Linh Đàm , học lấy chứng chỉ KTT ở đâu thuận tiện nhất.Xếp mình có bảo ưu tiên cho mình học ban ngày hưởng 100% lương nhanh nhất để bổ nhiệm ktt, vậy mình học ở đâu thì nhanh nhất?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Nếu bạn có là thần đồng thì cũng phải theo quy trình học, thi, lấy bằng theo quy định của Bộ Tài Chính. Không biết những nơi khác thế nào, chỗ mình riêng chuyện lấy bằng (từ lúc thi xong đến lúc cầm cái bằng trên tay) là hơn một tháng (5 tuần). Theo "chính ngạch" là thế còn theo "tiểu ngạch" thì mình không biết hì hì..

N

NXD

Guest
Có ai biết download phần mềm kế toán free ở đâu chỉ giùm với.

Trên banner của trang này:headbang::lol: có quảng cáo phần mềm kế toán miễn phí gì đó nè. thử xem :thumbsup:

N

NguyenThi Xieng

Guest
13/8/08
1
0
0
TP NAM DINH
Xin Chào Các Bạn, Mình Là Thành Viên Mới.
Mình Muốn Học Chứng Chỉ Ktt Vào Ngày T07 Và Cn Nhưng Chưa Tìm được Lớp Học, Các Bạn Có Thông Tin Lớp Học Nào Thì Gửi Cho Mình Biết Với. Xin Cảm ơn Nhiều!
Xiêng - Nam định

L

laphuong206

Sơ cấp
6/5/10
11
0
0
36
HCM
Nếu có đủ điều kiện: tốt nghiệp ĐH và có kinh nghiệm làm việc 2 năm hoặc tốt nghiệp CĐ, trung cấp và có kinh nghiệm làm việc 3 năm thì mới được cấp CCKTT do bộ TC cấp, còn những ai chưa đủ đk mà vẫn muốn đi học thì cũng được cấp CC do trường tổ chức ( đây có thể xem là chứng chỉ hoàn thành lớp bồi dưỡng KTT thôi). Nếu các bạn muốn làm kế toán trưởng thì phải có CCKTT do BTC cấp.

L

laphuong206

Sơ cấp
6/5/10
11
0
0
36
HCM
Nếu có đủ điều kiện: tốt nghiệp ĐH và có kinh nghiệm làm việc 2 năm hoặc tốt nghiệp CĐ, trung cấp và có kinh nghiệm làm việc 3 năm thì mới được cấp CCKTT do bộ TC cấp, còn những ai chưa đủ đk mà vẫn muốn đi học thì cũng được cấp CC do trường tổ chức ( đây có thể xem là chứng chỉ hoàn thành lớp bồi dưỡng KTT thôi). Nếu các bạn muốn làm kế toán trưởng thì phải có CCKTT do BTC cấp.
Ko đổi được đâu bạn ơi. Nếu bạn muốn có CCKTT do BTC cấp thì chờ đủ đk rùi đi học lại.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA