hd điện thoại

• Thread starter saigon2007
  • Ngày gửi
S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
mọi người ơi giúp mình chút nha!.
có bạn nào hiện đang sử dụng thuê bao của mobifone trả sau chắc biết về vấn đề này, trên HD điện thoại mình thấy có khoản chiết khấu được hưởng nhưng họ ko trừ trực tiếp vào phần thanh toán tiền trên hóa đơn mà họ chỉ để khoản chiết khấu đó ở phía dưới tờ HD phần chữ ký người nộp tiền, còn phần trên thì vẫn số tiền rồi thuế, tổng tiền ( là số tiền chưa chiết khấu). vậy theo các bạn mình phải báo cáo sao đây là số tiền chưa chiết khấu theo HD hay số tiền thực tế mình nộp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bao Ngoic

Guest
24/10/06
6
0
0
40
tp.hcm
Thuc thu thuc chi ma, tren hoa don phan anh phan thanh toan thi minh phai hach toan phan thuc te thanh toan theo nhu tren hoa don chu. tru truong hop chiet khau ngoai thi minh moi ghi se tien chua chiet khau tren hd thoi.

S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
Thuc thu thuc chi ma, tren hoa don phan anh phan thanh toan thi minh phai hach toan phan thuc te thanh toan theo nhu tren hoa don chu. tru truong hop chiet khau ngoai thi minh moi ghi se tien chua chiet khau tren hd thoi.

mình biết vậy đó, nhưng thay vì chiết khấu họ phải thể hiện trên chỗ tiền thanh toán chứ, như HD điện thoại của VNPT nếu có chiết khấu họ sẽ trừ trực tiếp luôn họ tính cả thuế trên phần đã trừ chiết khấu đó.

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
Theo mình bạn có thể báo cáo hết phần VAT đúng với số thực tế trên hóa đơn, căn cứ vào số tiền thực chi trừ đi phần thuế, phần còn lại đưa vào chi phí.
VD:
trên hóa đơn : tiền trước thuế : 100 đ
VAT: 10đ
được chiết khấu : 10đ ---> thực chi 100 đ
Hạch toán:
N 642 90 đ
N 133 10 đ
C 111 100đ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA