Địa chỉ trên hóa đơn GTGT là địa chỉ trụ sở văn phòng có được công nhận không???

• Thread starter bigmen
  • Ngày gửi
bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Chào các anh chị. Giúp em gỡ rối vụ này nha. Mấy lần mua hàng công ty em lấy hoá đơn GTGT với địa chỉ văn phòng hiện tại chứ không lấy địa chỉ trụ sở văn phòng khi đăng lý kinh doanh. Mặc dù mã số thuế vẫn đúng nhưng liệu mình có được khấu trừ phần thuế đó không ạ? Và phần chi phí đó có được coi là hợp lý không?
Mong các bác júp em nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào các anh chị. Giúp em gỡ rối vụ này nha. Mấy lần mua hàng công ty em lấy hoá đơn GTGT với địa chỉ văn phòng hiện tại chứ không lấy địa chỉ trụ sở văn phòng khi đăng lý kinh doanh. Mặc dù mã số thuế vẫn đúng nhưng liệu mình có được khấu trừ phần thuế đó không ạ? Và phần chi phí đó có được coi là hợp lý không?
Mong các bác júp em nhé!

Hóa đơn này hợp pháp, bạn kê khai bình thường. Nhưng nội dung bên trong có phải chi phí hợp lý, hợp lệ hay không thì bạn tự xem lại và quyết định nha.

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Hóa đơn này hợp pháp, bạn kê khai bình thường. Nhưng nội dung bên trong có phải chi phí hợp lý, hợp lệ hay không thì bạn tự xem lại và quyết định nha.
Nghĩa là địa chỉ trên hoá đơn đó không quan trọng là địa chỉ đăng ký thuế ạ? Tại trụ sở đăng ký thuế với địa chỉ văn phòng hiện tại nằm tại hai quận khác nhau. Mà công ty em chưa báo cáo thay đổi địa chỉ văn phòng. Liệu có được không ạ? Em chỉ lo mỗi vấn đề này thôi còn nội dung chi phí đó thì đương nhiên là hợp lệ rùi anh ạ.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Nghĩa là địa chỉ trên hoá đơn đó không quan trọng là địa chỉ đăng ký thuế ạ? Tại trụ sở đăng ký thuế với địa chỉ văn phòng hiện tại nằm tại hai quận khác nhau. Mà công ty em chưa báo cáo thay đổi địa chỉ văn phòng. Liệu có được không ạ? Em chỉ lo mỗi vấn đề này thôi còn nội dung chi phí đó thì đương nhiên là hợp lệ rùi anh ạ.

Khi xác minh hóa đơn, cơ quan thuế đa phần quan tâm đến MST đơn vị có đúng hay không thôi. Vì em chưa báo cáo thay đổi địa chỉ, nhưng sau này thì cũng đâu vào đấy cả.

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Cảm ơn anh nhiều nha. May quá, nếu không thì không biết phải làm sao. Mấy tháng trước cũng có mấy cái hoá đơn như thế em không để ý kỹ lắm nên kê khai hết. Thế này thì thở phào nhẹ nhõm rồi.

S

springhoang

Guest
29/4/04
18
1
3
HCM
Truy cập trang
sao thế nhỉ? thế mình tưởng là địa chỉ trên hóa đơn phải đúng với địa chỉ DKKD chứ nhỉ?
mình thường chỉ sai địa chỉ cũng đã bắt người xuất hóa đơn làm biên bản điều chỉnh HĐ, thế mà sai nguyên cả cái địa chỉ cũng được chấp nhận, CQ thuế nơi bạn làm việc có vẽ dễ quá nhi?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
sao thế nhỉ? thế mình tưởng là địa chỉ trên hóa đơn phải đúng với địa chỉ DKKD chứ nhỉ?
mình thường chỉ sai địa chỉ cũng đã bắt người xuất hóa đơn làm biên bản điều chỉnh HĐ, thế mà sai nguyên cả cái địa chỉ cũng được chấp nhận, CQ thuế nơi bạn làm việc có vẽ dễ quá nhi?

Đâu phải lúc nào cũng cứng nhắc chứ bạn. Lý cũng còn chữ tình sau lưng hay kế bên chứ. Những sự việc be bé, không ảnh hưởng lớn thì có thể chấp nhận được mà.

L

le ngoc trung

Guest
4/1/05
64
0
0
42
ha tay
Theo tui thi ban BIGMEN nên ghi địa chỉ theo đúng trên giấy phép kinh doanh. nếu hóa đơn mà sai địa chỉ thì coi như là hóa đơn ko hợp lệ, mai sau quyết toán thuế các bác thuế sẽ cho cái hóa đơn đó vào VB đấy mà họ có bóc chi pí đấy của công ty bạn thì bạn Fải chịu thôi ko cãi được đâu. ko phải ai cũng có chữ tình đâu khe' khe'........

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Theo ý kiến của mình thì tốt nhất là bạn hoặc nhờ bên bán làm cái điều chỉnh lại địa chỉ cho số HĐ trên ký rùi cộp dấu 2 bên vào. Mình cũng phải làm cho mấy KH như thế vì họ đọc một đằng mà bên mình bộ phận nhận order ghi một kiểu.
Chịu khó chút đi nhé bạn, chúc vui vẻ.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA