Lịch sử hình thành kiểm toán!

• Thread starter PhilongXPCT
  • Ngày gửi
P

PhilongXPCT

Guest
31/1/07
12
1
0
39
CAN THO
Các bác giúp em với, em mới học về kiểm toán và em băn khoăn tự hỏi, tự tìm kiếm khá nhiều nhưng vẫn ko có tài liệu nào nói về lịch sử hình thành và phát triển của kiểm toán việt nam. Có bác nào rành về cái này ko giúp em với! Cám ơn trước..............:bigok:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhong11

Guest
14/3/09
1
0
0
38
áaaaaaaaaa
Mọi người giúp em với, em mới học về kiểm toán và em tìm kiếm khá nhiều nhưng vẫn không có tài liệu nào nói về sự ra đời, tồn tại và phát triển của kiểm toán việt nam. Có ai biết về cái này không giúp em với! Cám ơn mọi người...

G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
bạn có giáo trình lý thuyết kiểm toán của trường Đh Kinh tế quốc dân ko. Mình học môn này năm ngoái, nhớ ko nhầm thì có nói đến chút ít. Mình sẽ xem lại và nếu có thì post lên đây cho bạn nha

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
543
4
0
Ha noi
Thực ra, dùng từ "lịch sử" thì không chính xác lắm với lĩnh vực kiểm toán của VN. Bởi lĩnh vực kiểm toán của VN cũng mới trả qua có 18 năm àh.
Cách đây 18 năm (tức năm 1991), vì xu thế đổi mới và hội nhập, phù hợp với tình hình kinh tế trên thế giới, nước ta mới thấy lĩnh vực kiểm toán là điều cần thiết để hoà nhập với tình hình kinh tế toàn cầu, đáp ứng được những nguồn vốn từ nước ngoài vào VN, và đã chính thức thành lập một cty kiểm toán đầu tiên của VN: CÔNG TY KIỂM TOÁN VIỆT NAM (VACO). Đến nay thì đã có hơn 100 cty kiểm toán lớn nhỏ, trong nước, liên doanh, nước ngoài, tư nhân...được thành lập.

A

anhdao1012

Guest
17/10/09
1
0
0
35
da nang
Thực ra, dùng từ "lịch sử" thì không chính xác lắm với lĩnh vực kiểm toán của VN. Bởi lĩnh vực kiểm toán của VN cũng mới trả qua có 18 năm àh.
Cách đây 18 năm (tức năm 1991), vì xu thế đổi mới và hội nhập, phù hợp với tình hình kinh tế trên thế giới, nước ta mới thấy lĩnh vực kiểm toán là điều cần thiết để hoà nhập với tình hình kinh tế toàn cầu, đáp ứng được những nguồn vốn từ nước ngoài vào VN, và đã chính thức thành lập một cty kiểm toán đầu tiên của VN: CÔNG TY KIỂM TOÁN VIỆT NAM (VACO). Đến nay thì đã có hơn 100 cty kiểm toán lớn nhỏ, trong nước, liên doanh, nước ngoài, tư nhân...được thành lập.

B

bui tien thanh

Guest
3/3/10
7
0
0
35
nam dinh
Kiểm toán

Các bạn ơi tôi đang học môn kiểm toán, tài liệu sử dụng của trường Đại Học Kinh Tế thành phố Hồ Chí Mính. Ngoài ra tài liệu điện tử cũng giúp ích 1 phần thế nhưng tôi vẫn muốn các bạn chia sẻ cho tôi kinh nghiệm học môn này.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.:015::015::015:

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
543
4
0
Ha noi
Cụ thể em muốn mọi nguơi chia sẻ những kinh nghiệm gì? Em nói cụ thể ra thì mọi người mới chia sẻ với em được. Chứ em nói chung chung quá, không biết chi sẻ với em như thế nào đây? Bắt đầu như thế nào cho đúng điều em muốn biết?

K

khi con 85

Guest
6/3/10
1
0
0
nha trang
Chao tat ca moi nguoi than men
cac bac,cac cụ co ai biet câu hỏi: Hãy tìm hiểu lịch sử hình thành và phát triển của kiểm toán trên thế giới và tại việt nam

H

htham

Guest
26/8/10
1
0
0
40
nha trang
lịch sử hình thành kiểm toán

Các bác giúp em với, em mới học về kiểm toán và em băn khoăn tự hỏi, tự tìm kiếm khá nhiều nhưng vẫn ko có tài liệu nào nói về lịch sử hình thành và phát triển của kiểm toán việt nam. Có bác nào rành về cái này ko giúp em với! Cám ơn trước..............:bigok:

T

thucpham1ahn

Guest
4/3/11
1
0
0
ha noi
Chào cả nhà nhé.hiện tại em mới học về kiểm toán và em tìm kiếm khá nhiều nhưng vẫn không có tài liệu nào nói về sự ra đời, tồn tại và phát triển của kiểm toán việt nam.có ai biết chỉ cho em trang web để tìm k ak?e thaks nhiu na.^0^

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Câu nay tôi cũng đang tìm hiểu. Ban nao biết thì trả lời giùm tôi trước ngày 5/9. cảm ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA