Mẫu TBáo về việc thay đổi GPKD cho cục thuế?

• Thread starter hoacaphe83
  • Ngày gửi
H

hoacaphe83

Cao cấp
31/7/07
249
1
18
40
TP.Hồ Chí Minh
E chào tất cả các anh chị và các bạn!

Cty e mới thay đổi GPKD về việc bổ sung ngành nghề và thay đổi thành viên góp vốn.Bây giờ e muốn lên thuế để thông báo việc thay đổi này thì cần phải làm gì ạ?Hình như cần phải mang GPDKKD photo và công chứng nộp cho cục thuế phải k ạ?Mà kèm cả thông báo phải k ạ?Có anh chị nào đã làm qua rồi có thể cho e xin cái Mẫu thông báo để gửi cho Cơ quan thuế k ạ?

E rất cần sự giúp đỡ của các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cái đó em chỉ làm tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế theo mẫu 08-MST thôi, em mang kèm cả GCNDKKD mới có công chứng nữa. Chị ko bít như vậy đã đủ chưa vì lần trước chị cũng làm như vậy nhưng bên chị ko thay đổi thành viên góp vốn, em hỏi lại bên cục thuế xem sao, chị gửi cho em mẫu 08-MST để em xem nhé

Đính kèm

• Mẫu tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế.xls
    16.5 KB · Lượt xem: 715
H

hoacaphe83

Cao cấp
31/7/07
249
1
18
40
TP.Hồ Chí Minh
Cái đó em chỉ làm tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế theo mẫu 08-MST thôi, em mang kèm cả GCNDKKD mới có công chứng nữa. Chị ko bít như vậy đã đủ chưa vì lần trước chị cũng làm như vậy nhưng bên chị ko thay đổi thành viên góp vốn, em hỏi lại bên cục thuế xem sao, chị gửi cho em mẫu 08-MST để em xem nhé

Em cám ơn chị nhé.Bên e do thay đổi cả về thành viên góp vốn và bổ sung thêm ngành nghề kinh doanh nữa.
Có anh chị nào biết k chỉ dùm em với.

L

lcd68

Guest
1/10/07
22
0
0
Saigon
E chào tất cả các anh chị và các bạn!

Cty e mới thay đổi GPKD về việc bổ sung ngành nghề và thay đổi thành viên góp vốn.Bây giờ e muốn lên thuế để thông báo việc thay đổi này thì cần phải làm gì ạ?Hình như cần phải mang GPDKKD photo và công chứng nộp cho cục thuế phải k ạ?Mà kèm cả thông báo phải k ạ?Có anh chị nào đã làm qua rồi có thể cho e xin cái Mẫu thông báo để gửi cho Cơ quan thuế k ạ?

E rất cần sự giúp đỡ của các anh chị.

Không cần làm thông báo gì cả. Ra phường thị thực GPDKKD. Đến Cục Thuế TP.HCM nộp 04 bản thị thực GPDKKD kèm theo mẫu 08-MST, GCN Đăng ký thuế bản chính. Thế là xong!

H

hoacaphe83

Cao cấp
31/7/07
249
1
18
40
TP.Hồ Chí Minh
Không cần làm thông báo gì cả. Ra phường thị thực GPDKKD. Đến Cục Thuế TP.HCM nộp 04 bản thị thực GPDKKD kèm theo mẫu 08-MST, GCN Đăng ký thuế bản chính. Thế là xong!

Uh.Mình cám ơn bạn nhiều.Phải công nhận là làm càng nhiều thì càng biết nhiều.
Một lần nữa cám ơn tất cả mọi người nhé.

P

phuongthaohn

Guest
19/10/06
3
0
0
39
Hà Nội
Bạn lcd68 ơi cho mình hỏi với:
Ra Cục thuế hay chi Cục thuế làm vậy?

N

ngoc chau

Guest
cho em hỏi thay đổi địa chỉ trên GPKD, thì làm mẫu 8-MST nộp cho cục thuế rồi, có phải nộp thêm cho chi cục thuế không? ai giup em voi

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
cho em hỏi thay đổi địa chỉ trên GPKD, thì làm mẫu 8-MST nộp cho cục thuế rồi, có phải nộp thêm cho chi cục thuế không? ai giup em voi

Bạn làm mẫu 08 gửi lên cục thuế. Được Cục thuế xác nhận lên mẫu 08, bạn cầm về đi photo đóng sao y bản chính của doanh nghiệp, rồi gửi lên Chi cục thuế. Mình ở Bình thạnh làm thế đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA