Chi phí của HDQT (ko tham gia điều hành) và BKS

• Thread starter Pear59
  • Ngày gửi
P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Mình vẫn hạch toán vào chi phí một số khoản chi hội họp, tiếp khách, công tác phí ... của Ban kiểm sóat và Hội đồng quản trị (Ko trực tiếp tham gia điều hành sxkd) vì mình thấy khoản chi đó phục vụ cho mục đích sxkd của Cty.
Giờ mình thấy nhiều ý kiến khác nhau quanh vấn đề này nên băn khoăn quá. Các bạn cho ý kiến nhé. Mình cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Chi phí của HĐQT và BKS phục vụ trực tiếp cho hoạt động SXKD thì đưa vào chi phí bình thường, chỉ có tiền lương của HĐQT không tham gia trực tiếp mới không được đưa vào thôi.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Mình vẫn hạch toán vào chi phí một số khoản chi hội họp, tiếp khách, công tác phí ... của Ban kiểm sóat và Hội đồng quản trị (Ko trực tiếp tham gia điều hành sxkd) vì mình thấy khoản chi đó phục vụ cho mục đích sxkd của Cty.
Giờ mình thấy nhiều ý kiến khác nhau quanh vấn đề này nên băn khoăn quá. Các bạn cho ý kiến nhé. Mình cảm ơn.
Chi phí cho ban kiểm soát và hội đồng quản trị có liên quan tới hoạt động và tình hình sản xuất và kinh doanh cuar doanh nghiệp thì được tính vào chi phí hợp lý hợp lệ bình thường mà. Chỉ có tiền luơng, tiền công trả cho HDDQT mà ko tham gia trực tiếp vào điều hành SXKD mới ko được tính vào chi phí mà thôi..

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA