Hợp đồng cho mượn TSCD

• Thread starter vh_tham
  • Ngày gửi
V

vh_tham

Guest
25/11/06
34
0
6
39
TPHCM
Sếp em có chiếc xe tải nay muốn cho cty mượn chở hàng. Anh chị nào có mẫu hợp đồng cho mượn xe oto ko, cho em xin voi

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vh_tham

Guest
25/11/06
34
0
6
39
TPHCM
cám ơn ATM919 nhieu nhen, trang web này có nhiều mẫu để tham khảo ghê

V

vh_tham

Guest
25/11/06
34
0
6
39
TPHCM
Cho em hỏi 1 tí, hợp đồng cho mượn TS có cần phải ra phường công chứng ko? hay chỉ cần 2 bên kí là dc rồi

V

viethagtid

Guest
Theo mình chỉ cần hợp đồng là đủ,vì chiếc xe này là của sếp bạn mà. Nếu là của cá nhân cho Công ty mượn thì mới cần phải công chứng.thế nhé

P

phamthithuylinh

Guest
18/7/07
3
0
0
TP bien hoa
Theo mình chỉ cần hợp đồng là đủ,vì chiếc xe này là của sếp bạn mà. Nếu là của cá nhân cho Công ty mượn thì mới cần phải công chứng.thế nhé

day doi voi sep nhung sep cung la ca nhan ma
theo minh thi phai can cong chung nua

loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
day doi voi sep nhung sep cung la ca nhan ma
theo minh thi phai can cong chung nua

Bạn lên ra công chứng cho chắc, vì chi phí công chứng không đáng kể.
Sao sếp của bạn không bán hoặc cho thuê chiếc xe đó cho công ty bạn để được trích KH nhỉ? Đỡ được chi phí tý nào trọng tý đấy!

B

bichvantt

Guest
23/7/08
2
0
0
41
Bến Tre
Khi đi công chứng hợp đồng, thì mỗi kế toán đi công chứng không có được không???

N

ndthuydla

Guest
19/7/08
16
0
0
43
BMT
Công chứng thì ai đi mà chẳng được nhỉ, bạn xem các quy định của pháp luật về Công chứng sẽ rõ

P

pham lien

Guest
25/2/09
4
0
0
42
tp hcm
Bên em cũng đi mượn xe cảu cá nhân ngoài công ty, sếp em bảo là làm hựop đồng cho mượn xe cũng được không cần phải thuê đâu. Vậy hợp đồng mượn xe có cần đi công chứng không ạ?

N

nguyenmaithuong

Guest
18/5/09
1
0
0
Ha noi
Hợp đồng mượn xe

Cty mình có chức năng vận chuyển, vận tải hàng hoá. Mình muốn làm hợp đồng mượn xe để hợp lý các chi phí và xuất hoá đơn vận tải được không?
Ai có hợp đồng mượn xe thì gửi mẫu vào email giúp mình với nhé: thuongbe.fl@gmail.com
Thanks!

Sửa lần cuối:
T

Trankhanhhoa

Guest
1/6/09
1
0
0
Nghe An
Thuc tuc mua hoa don lan dau

Bà con cho em hỏi, khi tiến hành mua hoá đơn lần đầu cho Doanh nghiệp, ngoai việc tuân thủ các biểu mẫu đã được nhận hồ sơ và hồ sơ chuyển lên cán bộ quản lý thuế khu vực.Tuy nhiên, lại mắc ở đây đó chính là việc Cán bộ thuế yêu cầu công ty phải có tài sản và có hợp đồng với đối tác khác mới bán hoá đơn cho. Vậy, yêu cầu của cán bộ thuế đó đúng hay sai? Và căn cứ nào để thực hiện điều trên.
Anh chị cho em ý kiến với nhe.
Thank nhiều

D

dangvi

Guest
16/9/09
2
0
1
Quang Ngai
Sếp em có chiếc xe tải nay muốn cho cty mượn chở hàng. Anh chị nào có mẫu hợp đồng cho mượn xe oto ko, cho em xin voi

D

dangvi

Guest
16/9/09
2
0
1
Quang Ngai
Sếp em có xe ôtô muốn cho Cty mượn, Anh chi nào có mẫu không cho em xin với nhé.
thanhks!

N

ntnbtmh

Guest
30/6/09
2
0
0
44
Tra Vinh
Tài sản cố định

Sao sếp bạn k đưa xe vào làm tài sản cty luôn,như vậy tiền phí nhiêu liệu, sữa chữa...sẽ được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế, còn nếu làm hợp đồng thuê thỉ được tính phí ghi trên hợp đồng thôi, nếu phát sinh các chi phí khác thì sẽ bị lọai bỏ.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city

Một lần nữa mời bạn quay lại bài #2 trong topic này để tham khảo .
Thân !

O

ongvangbecon

Guest
8/1/10
1
0
0
Ha noi
Minh cung muon xin mau hop dong muon va thue xe oto; va hop dong lao dong voi lai xe nhung vao link ko dc. Xin moi nguoi chi bao giup minh voi - day la lan dau tien minh tham gia dien dan - giup minh nhe...
Neu sep cho muon xe ma ko cho thue thi ko dua dc chi phi thue xe vao cung tiec lam, ma thue xe thi sep lai phai chiu thue TNCN cung lang nhang qua - co ai co cach nao hay giup minh voi vi xe 16,39 cho thi tien thue xe cung nhieu lam...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA