Mức khống chế CP tiếp khách, quảng cáo ngành xây dựng là bao nhiêu?

  • Thread starter khoqua75
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

khoqua75

Thành viên sơ cấp
23/10/07
487
1
0
#1
Cả nhà ơi
Cho minh hỏi hiện nay mức khống chế chi phí tiếp khách, quảng cáo 7% hay 10% tổng chi phí vây.
 
N

namvan

Thành viên thân thiết
28/9/07
215
1
18
41
Xứ sở Hoa Ban trắng
#2
Các chi phí tiếp khách, hoa hồng, quảng cáo, khuyến mại.... theo quy định của Luật thuế TNDN không quá 10% tổng chi phí (Từ mục 1-10 TT 128). Đối với DN KDTM thì không bao gồm giá vốn hàng bán!!!
 
ATM919

ATM919

♥♥♥ ATC ♥♥♥
28/7/06
2,486
52
48
Hà Nội, Việt Nam
ketoanfun.com
#3
Cả nhà ơi
Cho minh hỏi hiện nay mức khống chế chi phí tiếp khách, quảng cáo 7% hay 10% tổng chi phí vây.
Câu hỏi của bạn tôi xin trả lời như sau: Căn cứ nghị định 24/2007/NĐ-CP ngày 14 tháng 2 năm 2007 Quy định chi tiết thi hành Luật Thuế thu nhập doanh nghiệp có Quy định như sau:

Điều 5. Các khoản chi phí hợp lý được trừ để tính thu nhập chịu thuế bao gồm:
11. Chi phí quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, tiếp tân, khánh tiết, chi phí giao dịch, chi hoa hồng môi giới, chi hội nghị và các khoản chi phí khác có liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ được khống chế tối đa không quá 10% tổng số các khoản chi phí từ khoản 1 đến khoản 10 Điều này. Đối với hoạt động thương nghiệp tổng chi phí hợp lý để xác định mức khống chế không bao gồm trị giá mua vào của hàng hóa bán ra
Thân!
 
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Thành viên trực tuyến

  • okletsgono123
  • hothidiep
  • daongocnam0603
  • khanhhuyen146
  • qthi2209
  • tuyet0504
  • death92aof
  • dienlanhhieunguyen
  • dienmaybaongoc
  • Biển học
  • HOA DON DIEN TU VI NA
  • nguyenngannd93
  • anhlee0303
  • dungkis
  • baongockt

Xem nhiều