Nộp tờ khai thuế GTGT rồi (ngày 15/10) nhưng chưa viết hóa đơn?

• Thread starter sunset
  • Ngày gửi
S

sunset

Trung cấp
17/3/06
51
0
6
Hà Nội
Chỗ tớ làm chuyên về khám chữa bệnh; nên HH, DV bán ra chỉ bao gồm tiền khám và tiền thuốc, Hàng tháng công ty chỉ sử dụng 1 hóa đơn cho HH, DV bán ra. Đến hết tháng 10 tớ fải làm thuế thì xem quyển hóa đơn thấy tháng 9 vẫn chưa ghi, mà quyển hóa đơn chỗ tớ mới mua từ 2/10; vậy bây giờ tớ ghi vào tháng 9 xong ghi tiếp tháng 10 có được ko (vì chị kế toán ở đó bỏ làm hơn 1 tháng rồi, tớ mới vào làm được 3 ngày).
Nếu ghi được thì tớ phải chỉnh sửa nhưng gì? Có phải lên thuế chỉnh sửa gì không? (tớ mới tốt nghiệp TNCN, đây là lần đầu tiên đi làm ko biết nhiều lắm, mong các bạn chỉ giúp, tớ gọi điện cho chị Kt cũ ở đó nhưng chị ấy bảo nghỉ việc rồi ko liên quan, chị ấy còn cut hết cả số liệu chỉ để lại một số đến tháng 7).

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenduyanh

Trung cấp
4/10/06
73
0
6
45
Binhthuan
trình bày hết với cơ quan thuế và nhờ mấy bác thuế hướng dẫn dùm.Nếu ai củng biết hết thì phòng hỗ trợ và tuyên truyền về thuế thất nghiệp

T

tranthithuhien1981

Guest
13/1/06
27
0
0
Ha Noi
Chỗ tớ làm chuyên về khám chữa bệnh; nên HH, DV bán ra chỉ bao gồm tiền khám và tiền thuốc, Hàng tháng công ty chỉ sử dụng 1 hóa đơn cho HH, DV bán ra. Đến hết tháng 10 tớ fải làm thuế thì xem quyển hóa đơn thấy tháng 9 vẫn chưa ghi, mà quyển hóa đơn chỗ tớ mới mua từ 2/10; vậy bây giờ tớ ghi vào tháng 9 xong ghi tiếp tháng 10 có được ko (vì chị kế toán ở đó bỏ làm hơn 1 tháng rồi, tớ mới vào làm được 3 ngày).
Nếu ghi được thì tớ phải chỉnh sửa nhưng gì? Có phải lên thuế chỉnh sửa gì không? (tớ mới tốt nghiệp TNCN, đây là lần đầu tiên đi làm ko biết nhiều lắm, mong các bạn chỉ giúp, tớ gọi điện cho chị Kt cũ ở đó nhưng chị ấy bảo nghỉ việc rồi ko liên quan, chị ấy còn cut hết cả số liệu chỉ để lại một số đến tháng 7).

theo mình nghĩ, bạn có thể gộp 2 tháng 9, 10 ghi vào 1 tờ hóa đơn tháng 10 cũng không sao. Nên có bảng kê đính kèm hóa đơn cho cụ thể đề phòng khi bị cơ quan thuế hỏi đến.

M

Mimoza

Guest
Hóa đơn mua vào ngày 2 tháng 10 thì chỉ được xuất từ ngày 2/10 thôi bạn ạ! Còn nếu muốn xuất doanh thu T9 thì cứ xuất ghi rõ "doanh thu tháng 9 năm 2007". Nhưng ở đây bạn chưa nói là Tờ khai T9 có kê doanh thu hay ko nên mình ko thể tư vấn thêm được. Có gì khúc mắc thì cứ gửi vào hòm thư Vananh_nhattan1976@yahoo.com.vn hoặc mình online liên tục đấy. Có gì cứ alô qua Nick cũng được. Nick là địa chỉ luôn. Mình sẽ giúp đỡ trong khả năng. Thân!

L

lien140586

Guest
18/4/07
9
0
1
37
Hà Nội
Tờ khai thuế ghi thiếu

Mình ko biết post bài lên ntn nên ké chút của bạn.
Các bạn cho mình hỏi tờ khai thuế GTGT của tháng 9, mình ghi thiếu mất chỉ tiêu 23 - tổng số thuế GTGT đc khấu trừ kỳ này(hơn 200.000đ). Hôm nay ngồi rà lại thấy bị sót, giờ mình thấy lo quá, nếu khai báo trên thuế và làm lại thì mất nhiều tiền ko, và làm như thế nào. Hay nếu cứ để vậy ko điều chỉnh gì cả, thì có làm sao ko ạ.
Mọi người giúp E với nhé.

M

Minh Hao

Guest
Mình hơi khùng khi đầu vào thì ghi BK02, đấu ra ghi bảng ke 03
nhung to khai thi lai ghi dung vay co can dieu chinh gi ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA