Cần lấy số lẻ (sau dấu , ) khi tính toán

• Thread starter hoathanh815
  • Ngày gửi
H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Mình có 3 text box A, B, C. Mình gõ dữ liệu vào A số 0, 002, B số 0,9. Còn C sẽ là: C=A*B. C sẽ có kết quả là 0. Mình muốn kết quả chính xác C phải là: 0, 0018 và các text box A, B, C phải thể hiện rõ số như mình gõ. Mình không muốn làm tròn số, vậy phải làm sao? Các bạn chỉ giúp với. cảm ơn các bạn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

snoopy2004

Trung cấp
19/7/05
118
1
16
tphcm
Mình có 3 text box A, B, C. Mình gõ dữ liệu vào A số 0, 002, B số 0,9. Còn C sẽ là: C=A*B. C sẽ có kết quả là 0. Mình muốn kết quả chính xác C phải là: 0, 0018 và các text box A, B, C phải thể hiện rõ số như mình gõ. Mình không muốn làm tròn số, vậy phải làm sao? Các bạn chỉ giúp với. cảm ơn các bạn nhiều
Trùi ui, bạn vào format, đinh dạng lấy 3 số lẻ trong ô A, 1 số lẻ trong ô B, và 4 số lẻ trong ô C a' :wall:

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Mình đã làm nhưng không được, nó cư hiện số 0 mà thôi, không hiện các số lẻ

S

snoopy2004

Trung cấp
19/7/05
118
1
16
tphcm
Bạn vào menu Tool/option/edit
Bỏ chọn Fixed decimal, và places =0
Bạn thử xem

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Mình hiểu rồi, nhưng mình biết tại sao mình làm không được rồi. Ví các text box ấy mình tạo trong 1 form và lấy cotrol source từ 1 table.Mình nói cụ thể, mong bạn giúp giùm nhé: Giả sử mình có table1 có các field: A, B, C. Mình có 1 form gồm 3 text box A, B, C cũng lấy cotrol source từ table1 tương ứng với các field A, B, C. Mình tạo 1 lệnh After update tại text box B như sau:
Private Sub B_AfterUpdate()
If B > 0 Then
C = A * B
Else
C = A
End If
End Sub
Mình gõ thử trên form thì nó không hiểu và không thễ hiện được kết quả như ý muốn. Mình không biết phải làm sao. Nếu làm như bạn thì ra kết quả, nhưng mình muốn làm theo cách của mình vì nó liên quan đến nhiếu thứ khác. Và mình cần dữ liệu C đó lưu tại table. Bạn có cách nào chỉ giùm mình với. Chân thành cảm ơn bạn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA