Chi phí thuê nhân công ngoài

• Thread starter minhtam2006_nt
  • Ngày gửi
N

nguyenthilethuy

Guest
7/4/08
3
0
0
tanbinhtphcm
chi phí nhân công thuê ngòai

Theo mình được biết đối với khoản thu nhập cho người lao động để là chi phí hợp lý của doanh nghiệp thì trên 500.000vnd là phải nộp 10% thuế TNCN (bất thường) rồi. Còn làm hợp đồng thời vụ chỉ được ký tối đa 2 lần không quá 6 tháng bạn phải tham gia bảo hiểm XH và y tế cho người lao động rồi. Vậy bạn phải xem xét thời gian người lao động làm việc tại công ty của bạn có quá thời hạn trên không để mà lựa nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cat80

Guest
7/4/08
36
0
0
Ha Noi
Các bạn ơi càng đọc mình càng thấy rối bù lên. Bạn nào có Thông Tư hay nghị định ...về vấn đề này không ? ( thu nhập cho người lao động để là chi phí hợp lý của doanh nghiệp thì trên 500.000vnd là phải nộp 10% thuế TNCN (bất thường). Còn làm hợp đồng thời vụ chỉ được ký tối đa 2 lần không quá 6 tháng bạn phải tham gia bảo hiểm XH và y tế cho người lao động ). Bạn nào có chỉ giúp mình với ? Vì mình cũng đang làm trong cty về XD và vẫn làm hợp đồng thời vụ dưới 3 tháng, 75.000 đ/1 ngày, thu nhập 1 tháng có khi 2tr. Ký hợp đồng nối tiếp nhau cứ 3 tháng lần. Làm thế có hợp lý ko ?

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
P

phamvankhang

Guest
Nếu công ty ban thuê CN bên ngoài và trả lương khoán như vậy mà không có hợp đồng lao động thì sau này sẽ không có cơ sở để công nhận khoản tiền lương khoán đó là 1 khoản chi phí hợp lý. Vì vậy bạn nên có 1 Hợp đồng lao động để làm căn cứ giải quyết vấn đề đó.

P

phamvankhang

Guest
Các bạn ơi càng đọc mình càng thấy rối bù lên. Bạn nào có Thông Tư hay nghị định ...về vấn đề này không ? ( thu nhập cho người lao động để là chi phí hợp lý của doanh nghiệp thì trên 500.000vnd là phải nộp 10% thuế TNCN (bất thường). Còn làm hợp đồng thời vụ chỉ được ký tối đa 2 lần không quá 6 tháng bạn phải tham gia bảo hiểm XH và y tế cho người lao động ). Bạn nào có chỉ giúp mình với ? Vì mình cũng đang làm trong cty về XD và vẫn làm hợp đồng thời vụ dưới 3 tháng, 75.000 đ/1 ngày, thu nhập 1 tháng có khi 2tr. Ký hợp đồng nối tiếp nhau cứ 3 tháng lần. Làm thế có hợp lý ko ?

-Minh không thấy thông tư nào nói là: Thu nhập của người lao động để là chi phí hợp lý của doanh nghiệp thì trên 500.000vnd là phải nộp thuế thu nhập doanh nghiệp cả.
- Còn việc bạn ký hợp đồng lao động với CN thời vụ dưới 3 tháng chỉ được phép ký 2 lần. Nếu người lao động vân tiếp tục làm việc thì phải ký hợp đồng lao động có thời hạn hoặc vô thời hạn cho họ. và phải đóng BH cho họ nữa.

H

hieubi

Guest
15/5/07
1
0
0
Ha noi
Nhan cong thue ngoai

[QUOTE=heplme;315 Chao cac ban
Cho minh hoi chut theo TT134/2007/TT-BTC thi co khoan chi phi ko duoc tinh la chi phi hop ly khi xac dinh dinh thu nhap chiu thue "Chi phi tien luong, tien cong va cac khoan phu cap phai tr cho nguoi lao dong nhung het thoi han nop ho so quyet toan nam thuc te chua chi"
Cac cong trinh minh da dua doanh thu thi trich nguon luong va hang thang can cu vao nguon luong nay de bao luong hang thang.
Bay gio nguon luong cua minh con khoang 200 tr chua thuc te chi ma hang thang tong luong thuc te chi cua minh chi la 75 tr. Cac ban chi cho minh cach giai quyet voi

E

eacvn

Guest
3/11/07
42
0
0
38
Hà Tây
Xin cảm ơn nhiều nhiều.

Sửa lần cuối:
M

minhtam2006_nt

Guest
28/5/07
4
0
0
40
NHATRANG
Cho mình hỏi công ty minh nhập khẩu nguyên liệu không chịu thuế GTGT hàng nhập khẩu để xuất khẩu, sau 30 ngày mình chuyển mục đích sử dung sang bán trong nước vậy mình nộp thuế GTGT hàng nhập khảu có phải bị phạt nộp thuế chậm không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA