Duyệt Quyết Toán

• Thread starter THANH TUẤN
  • Ngày gửi
T

THANH TUẤN

Guest
Xin cho hỏi CTTNHH thành lập từ năm 2000 đến nay thuế chưa duyệt quyết toán .mà từ đó sổ sách không được đầy đủ nếu mời thuế đến duyệt quyết toán thì duyệt quyết toán từ năm nào ? và mức phạt cao nhất cho các sai phạm của DN là bao nhiêu ...xin cám ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuyet-le

Guest
6/9/06
27
0
0
Quận TB
Trước tiên nếu bạn là kế toán tiếp nhận công việc sau này thì bạn nên xem lại các báo cáo tài chính của những năm trước và đối chiếu với sổ sách, nếu thiếu khoản nào thì bạn bổ sung thêm cho hoàn thiện sổ sách và chứng từ. Những việc đó bạn có thể thực hiện được mà.
Trước khi cơ quan thuế xuống để thanh kiểm tra bạn nên chăm chút lại hồ sơ kế toán của bạn một chút cụ thể là sạch đẹp, gọn gàng và đầy đủ chứng từ, sổ sách. Còn về phần phạt về các khoản này bạn khoan hãy tính đến vì nó còn tùy thuộc vào phần hoàn thiện của bạn. Cố gắng đi bạn, chỉ có những khoản nào "tiến thói lưỡng nang" mình mới bó tay chịu chết thôi.

L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
Từ 2000-2006 đã 6 năm có nghĩa là quá thời hạn QT (5 năm) như thế thì sao nhỉ? 5 năm về trước thì thuế tính sao? Em ko hiểu?

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Xin cho hỏi CTTNHH thành lập từ năm 2000 đến nay thuế chưa duyệt quyết toán .mà từ đó sổ sách không được đầy đủ nếu mời thuế đến duyệt quyết toán thì duyệt quyết toán từ năm nào ? và mức phạt cao nhất cho các sai phạm của DN là bao nhiêu ...xin cám ơn !

Họ sẽ quyết toán 5 năm gần nhất nhưng nếu có vấn đề gì ko trong sạch thì họ có quyền kiểm tra toàn bộ kể từ khi DN bạn bắt đầu hoạt động vì sổ sách chứng từ phải lưu ít nhất là 10 năm. Còn phạt bao nhiêu thì tùy thuộc vào DN bạn làm sai nhìu hay ít, có trốn thuế ko....v..v

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Từ 2000-2006 đã 6 năm có nghĩa là quá thời hạn QT (5 năm) như thế thì sao nhỉ? 5 năm về trước thì thuế tính sao? Em ko hiểu?
Qtoán 5 năm có nghĩa là nếu thời điểm hiện tại họ qtoán thì sẽ ko qtoán những năm trước năm 2001, nếu họ qtoán vào thời điểm đã làm xong BCTC năm 2007 thì họ sẽ ko qtoán những năm trước 2002 và coi như những năm đó là đúng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA