Sổ phụ ngân hàng và sổ TK 112 không khớp nhau?

• Thread starter Muomxanh
  • Ngày gửi
M

Muomxanh

Guest
12/5/07
60
0
0
Ha Noi
Chào các anh chị,
Em muốn hỏi 1 vấn đề này. Công ty em bán hàng cho 1 công ty nước ngoài nên chỉ xuất Invoice bình thường ( không phải HĐ GTGT), nhưng số tiền thanh toán lại được chuyển khoản về TK của công ty. Vậy, khi làm báo cáo thì mình loại phần tiền này ra đc không? Nghĩa là bên em không muốn ghi nhận doanh thu của HĐ này.
Theo em như thế là không hợp lý. Làm ơn giải thích giúp em.
Em cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khanh bang

Guest
23/9/07
27
0
0
38
Phuong Mai
Nếu bạn không muốn ghi nhận doanh thu thì bạn treo số tiền đó ở TK 131 được mà.

M

Muomxanh

Guest
12/5/07
60
0
0
Ha Noi
Ý mình là thực tế có nhận số tiền đó nhưng coi như là không bán hàng. Vậy thì báo cáo của cty và sổ phụ ngân hàng là không khớp nhau. Như thế có đc không?

K

khanh bang

Guest
23/9/07
27
0
0
38
Phuong Mai
không được bạn à. trong các doanh nghiệp khi không muốn ghi nhận doanh thu thường họ hay treo tiền tại TK 131 như mình đã nói.

M

Muomxanh

Guest
12/5/07
60
0
0
Ha Noi
Mình cũng thấy là vô lý, tự dưng có một khoản tiền chuyển khoản vào TK Cty mà ko rõ lý do. Cám ơn khanh bang nhé!

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Chào các anh chị,
Em muốn hỏi 1 vấn đề này. Công ty em bán hàng cho 1 công ty nước ngoài nên chỉ xuất Invoice bình thường ( không phải HĐ GTGT), nhưng số tiền thanh toán lại được chuyển khoản về TK của công ty. Vậy, khi làm báo cáo thì mình loại phần tiền này ra đc không? Nghĩa là bên em không muốn ghi nhận doanh thu của HĐ này.
Theo em như thế là không hợp lý. Làm ơn giải thích giúp em.
Em cám ơn!

Khi hoàn thành việc bán hàng XK, phải lập HD GTGT để kê khai thuế đầu ra & ghi nhận Dthu, muộn còn hơn ko.

Khoản tiền trong TK nghàng do người mua chuyển trả dể kiểm lắm ko trốn được đâu.

D

duong thi my

Guest
10/1/07
119
0
0
Nơi ấy bình yên
Anh Trung nói đúng đấy, khoản này thi chắc chắn là bạn không thê trốn được đâu. Mau mau ma viết hóa đơn rồi kê khai thuế đi!!!!!!!!

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Khi hoàn thành việc bán hàng XK, phải lập HD GTGT để kê khai thuế đầu ra & ghi nhận Dthu, muộn còn hơn ko.

Khoản tiền trong TK nghàng do người mua chuyển trả dể kiểm lắm ko trốn được đâu.

Bác Trung nói đúng đấy bạn. Công ty bạn tốt nhất là ko nên trốn khoản DT này.

Có thể là khách hàng ko nhận HĐ đó nhưng cty bạn nên lập HĐ GTGT cho khách hàng đi. Còn số tiền khách hàng đã chuyển vào TK thì coi như khoản ứng trước của người mua nhé.

M

Muomxanh

Guest
12/5/07
60
0
0
Ha Noi
Nhất trí với các bác ah! Em cám ơn ah!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA