Giám đốc có phải làm HDLD (để đóng BHXH)

• Thread starter hoahuongduong86
  • Ngày gửi
H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
công ty em hoạt động từ năm 2006 đóng bảo hiểm cho người lao động. vừa rồi em có làm thủ tục để đóng BHXH cho người lao động tù tháng 04. hiện nay, cơ quan bảo hiểm bảo em nộp hợp đồng lao động( em đóng cho 12 người) trong đó có cả giám đốc và phó giám đốc.
Anh chị cho em hỏi:
+ Hợp đồng lao động em ký cho 12 người làm vào thời điểm nào (em nghĩ là làm từ tháng 03, từ trước chưa làm hợp đồng)
+ Giám đốc và phó giám đốc thì hợp đồng có phải làm không: ai là người sử dụng lao đông?

Khóa học Quản trị dòng tiền
meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
công ty em hoạt động từ năm 2006 đóng bảo hiểm cho người lao động. vừa rồi em có làm thủ tục để đóng BHXH cho người lao động tù tháng 04. hiện nay, cơ quan bảo hiểm bảo em nộp hợp đồng lao động( em đóng cho 12 người) trong đó có cả giám đốc và phó giám đốc.
Anh chị cho em hỏi:
+ Hợp đồng lao động em ký cho 12 người làm vào thời điểm nào (em nghĩ là làm từ tháng 03, từ trước chưa làm hợp đồng)
+ Giám đốc và phó giám đốc thì hợp đồng có phải làm không: ai là người sử dụng lao đông?

Nếu đóng BH từ tháng 04 thì phải làm HDLD trong tháng 04 hoặc trở về trước (chưa làm HDLD sao đi đóng BHXH)
Nếu cty bạn là cty CP thuê giám đốc và PGD thì phải làm HDLD rùi!!!

H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
c«ng ty em la c«ng ty t­ nh©n, kh«ng thuª gi¸m ®èc!
anh chÞ cho em hái. nÕu nh­ vËy th× hå s¬ cña gi¸m ®èc va phã gi¸m ®èc gåm nh÷ng g×?

H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
Công ty em là công ty tư nhân, không thuê giám đốc.
vậy em làm hồ sơ cho giám đốc và phó giám đốc, gồm những gì? không có hợp đồng lao động trong đó à?

N

Nguyen Van Anh

Guest
Mình rất muốn giúp bạn nhưng mình cũng mới vào nghề và theo thông tin đáng tin cậy mình được biết là đối với các doanh nghiệp tư nhân thì Giám đốc ko được hưởng lương còn Phó giám đốc thì được hưởng lương, như vậy bạn cần hỏi kỹ những kế toán đi trước rồi làm.

H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
vậy ạ, công ty em là công ty cổ phần: do 3 thành viên góp vốn: không hiểu em làm hồ sơ cho ban giám đốc gồm những gì?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA