Không có chứng từ đầu vào mà xuất hóa đơn đầu ra có được không?

• Thread starter Minh Hao
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

Minh Hao

Guest
Công ty mình là công ty thiết kế quảng cáo, tháng 10 vừa qua chú GD công ty mình dua minh mot cai hợp đồng trong đó ghi la Hđ cung ung vật tu, dao cụ ( Sản xuất phim truyện)..Cty mình là công ty A ( Anh PGD làm đại điện) còn cty B là đứng tên chú làm đại diện ( Chú vừa là GD Cty A, vua la GD cong ty B) chú bảo mình xuất cho chu 2 hoa don, tri gia tren 100tr. Nhưng trước giờ mình chưa từng xuất HD như vậy, voi lai may cai thue vat tu, dao cụ để làm phim không có hcứng từ đầu vào gì cả, mà mình xuất HD đầu ra, vậy có sao ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Cái hợp đồng có đúng k hả bạn.Hay cái hợp đồng đó chi làm cho đúng với cái hoá đơn mà chú ấy bảo bạn viết

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
bạn xuất hóa đơn mình phải dựa trên hợp đồng, thanh lý hợp đồng, tuy nhiên cũng phải có giao dịch giữa hai bên, tức là Bên A có cung cấp hàng hóa dịch vụ cho bên B, Bên B có thanh toán cho bên A. Bạn nên cẩn thận, vì những trường hợp như vậy hay có trường hợp mua bán hóa đơn. Thân.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Lý do đơn giản nhất để không xuất hóa đơn là cái này:
voi lai may cai thue vat tu, dao cụ để làm phim không có hcứng từ đầu vào gì cả, mà mình xuất HD đầu ra

Ngoài ra chú ý thêm cái này nữa:
Công ty mình là công ty thiết kế quảng cáo
Công ty này có đăng ký kinh doanh mua bán vật tư, đạo cụ làm phim không mà đòi xuất hóa đơn?

H

honghai76

Guest
7/11/07
7
0
0
Đà Nẵng
Trường hợp cả hai công ty ngành nghề kinh doanh đều có đăng ký như vậy thì sao? Công ty mình cũng vậy Giám đốc hai công ty một lúc.

P

phunglam

Trung cấp
Theo mình trường hợp này chỉ hợp thức hóa chi phí cho Doanh thu bên kia thôi. Khi xuất HĐ mà bạn không hề thấy nghiệp vụ kinh tế phát sinh thì biết là mình làm nhầm chỗ rôi. Vì đi làm thuê mà GĐ bảo không làm thì trả lời đâu phải đơn giản vì họ dư sức biết là họ đang làm điều gì mà. Còn làm thì bạn cảm thấy không đúng phải không? Ở đây chỉ còn chờ vào lòng dũng cảm của bạn quyết định thôi nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA