Còn phải nộp thuế TNDN tạm tính từ đầu năm không?

• Thread starter Luong Quoc Hung
  • Ngày gửi
L

Luong Quoc Hung

Guest
11/9/07
10
0
0
43
Tan Mai - Hoang Mai - Ha Noi
Trước đây vào đầu năm tài chính các DN thường phải lập và nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính cho cả năm.Nhưng cùng với sự ra đời của thông tư 60 kèm theo việc tạm nộp thuế TNDN tạm nộp theo từng quý thì việc khai và nộp thuế TNDN đầu năm TC như mọi khi có còn tồn tại nữa hay ko? Bởi tôi đọc trong TT60 không thây nhắc gì đến việc này nữa.Mong mọi người giải đáp dùm.Và nếu còn lập thì theo biểu mẫu nào có thể gửi cho tôi theo địa chỉ email sau quochungscv@fpt.vn.
Nghìn lần cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Trước đây vào đầu năm tài chính các DN thường phải lập và nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính cho cả năm.Nhưng cùng với sự ra đời của thông tư 60 kèm theo việc tạm nộp thuế TNDN tạm nộp theo từng quý thì việc khai và nộp thuế TNDN đầu năm TC như mọi khi có còn tồn tại nữa hay ko? Bởi tôi đọc trong TT60 không thây nhắc gì đến việc này nữa.Mong mọi người giải đáp dùm.Và nếu còn lập thì theo biểu mẫu nào có thể gửi cho tôi theo địa chỉ email sau quochungscv@fpt.vn.
Nghìn lần cảm ơn.

Chính xác hơn là thế này: bắt đầu từ năm 2008 không còn nộp tạm ước Thuế TNDN cả năm, chỉ sử dụng tạm tính quý thôi. Năm 2007 đơn vị đã tạm tính quý 1, 2 nhưng sang quý 3 và 4/2007 không nộp theo số đã ước đầu năm, chỉ tính theo thực tế kinh doanh. Mẫu biểu nằm trong TT 60. Bạn có thể load về từ Box Luật Quản lý thuế trong diễn đàn.

L

Luong Quoc Hung

Guest
11/9/07
10
0
0
43
Tan Mai - Hoang Mai - Ha Noi
Đa tạ bác nhé , đã kịp thời giải đáp cho em . Mẫu biểu TT60 em đã load đầy đủ rồi.Once agains thank U so much

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA