ký quỹ ngân hàng để xin giấy phép hoạt động

• Thread starter Ngọc Phụng
  • Ngày gửi
N

Ngọc Phụng

Guest
các bạn cho mình hỏi vấn đề này nhé.
Để có giấy phép hoạt động lữ hành quốc tế, công ty mình buộc phải ký quỹ vào ngân hàng số tiền 250triệu theo quy định của sở du lịch. Vậy hàng tháng mình có theo dõi lãi vay từ 250 triệu này để đưa vào doanh thu tài chính ko?
Mong các bạn hổ trợ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Để có giấy phép hoạt động lữ hành quốc tế, công ty mình buộc phải ký quỹ vào ngân hàng số tiền 250triệu theo quy định của sở du lịch. Vậy hàng tháng mình có theo dõi lãi vay từ 250 triệu này để đưa vào doanh thu tài chính ko?
Mong các bạn hổ trợ!

Cái này chỉ là Khoản ký quỹ, ký cược dài hạn hoặc ngắn hạn thôi bạn ạ. Ko tính nó là DT tài chính & theo dõi lãi vay được đâu.

Thân.

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
Mong các bạn hổ trợ!

Nếu là Lãi từ khoản ký quỹ ngân hàng bạn đưa vào 515 là ok, như lãi tiền gửi thôi !!!
Nhưng Lãi vay từ 250 là sao ???? :wall:

VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
Mong các bạn hổ trợ!

Bạn ơi khi tiến hành ký quỹ NH thì số tiền 250tr của bạn sẽ không được tính lãi hàng tháng đâu => không phát sinh lãi => không theo dõi
Thân

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Nếu là Lãi từ khoản ký quỹ ngân hàng bạn đưa vào 515 là ok, như lãi tiền gửi thôi !!!
Nhưng Lãi vay từ 250 là sao ???? :wall:

Bác kid ui, đây chỉ lả khoản ký quỹ, ký cược thôi, chẳng fải là gửi tiết kiệm hay gì gì đâu mà có lãi ngân hàng.

T

thuhien2007

Guest
28/3/07
24
0
0
Hà Nội
Chào bạn
Mình cũng đã từng theo dõi khoản ký quỹ ngân hàng và các khoản này vẫn phát sinh lãi tiền gửi ngân hàng. Theo mình thì các khoản lãi vẫn được hạch toán vào doanh thu tài chính 515.

dudu3500

dudu3500

Guest
14/4/06
54
0
0
Đồng Nai
250tr này là vốn của công ty đem đi ký quỷ, Lãi nhận dc là tei62n của công ty, thì đương nhiên bạn phải ghi nhận nợ 515 rùi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA