Các câu hỏi thường gặp về hóa đơn chứng từ

• Thread starter mumly
  • Ngày gửi
M

mumly

Trung cấp
9/3/07
179
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
Lang thang trên web tình cờ thấy file này hay post lên cho mọi người cùng đọc.

Đính kèm

• HOIDAP_HD.DOC
    151.5 KB · Lượt xem: 337
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
kemuketoan

kemuketoan

Yêu con nhất!
21/6/05
109
0
16
Hải phòng- Hà Đông
Sửa lần cuối:
bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
217
0
0
Hà Nội&Nam Định
Nhưng fone chữ jì mà hok đọc được vậy ta

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Nhưng fone chữ jì mà hok đọc được vậy ta

Đúng như bác tamnt07 nói, đây là font VNI-Times bạn nhé.

Còn nếu máy bạn coi ko được thì có thể là do máy bạn thiếu font đó. Nên cài font đó vào bạn nhá.

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Nhân tiện bài này cho tớ hỏi luôn với!!!
1. Tớ có hóa đơn tiếp khách (HDTT) nhưng ko có chữ ký của chủ đơn vị KD nên tớ trả lại, bảo họ ký tên, nhưng sau đó tớ không lấy hóa đơn đó nữa?? Tất nhiên là tớ bị thiệt phần chi phí không hạch toán, nhưng lâu quá giờ nhớ ra, nếu tớ ko lấy nữa thì có được không, nhỡ bên kia kê khai rùi, mà bên tớ ko nhận thì sao?
2. Giống trường hợp này, ông anh tớ đi công tác tại Đà nẵng nhờ tớ lấy hộ hóa đơn ở khách sạn, tớ lấy về rùi thì ông bảo ko cần nữa, hay tớ đem trả lại cho khách sạn!!!

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
1. Tớ có hóa đơn tiếp khách (HDTT) nhưng ko có chữ ký của chủ đơn vị KD nên tớ trả lại, bảo họ ký tên, nhưng sau đó tớ không lấy hóa đơn đó nữa?? Tất nhiên là tớ bị thiệt phần chi phí không hạch toán, nhưng lâu quá giờ nhớ ra, nếu tớ ko lấy nữa thì có được không, nhỡ bên kia kê khai rùi, mà bên tớ ko nhận thì sao?
2. Giống trường hợp này, ông anh tớ đi công tác tại Đà nẵng nhờ tớ lấy hộ hóa đơn ở khách sạn, tớ lấy về rùi thì ông bảo ko cần nữa, hay tớ đem trả lại cho khách sạn!!!

hìhì....

1.Cái đó Mèo ko lấy nhưng bên kia đã kê khai thì đâu sao đâu. Họ kê DT của họ mà, còn chi phí mình ko đem về cũng được.

2.Trường hợp này thì đem đưa lại cho khách sạn cũng được, nhưng nên đưa cho ông anh để ổng đưa vào công tác phí đi.

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
hìhì....

1.Cái đó Mèo ko lấy nhưng bên kia đã kê khai thì đâu sao đâu. Họ kê DT của họ mà, còn chi phí mình ko đem về cũng được.

2.Trường hợp này thì đem đưa lại cho khách sạn cũng được, nhưng nên đưa cho ông anh để ổng đưa vào công tác phí đi.

Ông ở trong S.Gòn giờ ko cần cái công tác phí ni, khổ, để cái hóa đơn khách sạn ở đây làm gì, nhỡ người ta tưởng Meo... thì ôi thôi...

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Ông ở trong S.Gòn giờ ko cần cái công tác phí ni, khổ, để cái hóa đơn khách sạn ở đây làm gì, nhỡ người ta tưởng Meo... thì ôi thôi...

Thế thì Meo hoàn lại cho khách sạn là chắc cú nhất, nhưng thường tớ thấy chẳng ai trả lại cho bên bán cả, họ thích thì giữ thôi.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Meo không lấy, khách sạn bên kia cũng phải có trách nhiệm kê khai.

Trả lại làm gì nhỉ, tốn tiền bưu điện hay tiền xăng???Giữ làm kỷ niệm hay vất nó đi nếu không cần.

X

xuongrongden

Guest
8/7/06
7
0
0
HN
Hóa đơn bị ghi sai làm tn đây, hu hu giúp tớ với

Tháng 9 CTy tớ có lấy hóa đơn thuê phòng dài hạn ở khách sạn cho sếp tớ, nhưng đến bây giờ tớ mới lấy hóa đơn.Và phát hiện ra hóa đơn ghi sai ma số thuế, CTy tớ ko chấp nhận sửa hóa đơn sau đóng dấu.Mà thuế thì bên kia họ đã khai thuế rồi, bây giờ bọn tớ phải lam tn đây.Các bạn giúp tớ với phải đàm phán với bên bán ntn để họ xuất hóa đơn mới cho bọn tớ, tớ đang đau đầu quá vì giá trị hđ này cũng lớn.

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Meo không lấy, khách sạn bên kia cũng phải có trách nhiệm kê khai.

Trả lại làm gì nhỉ, tốn tiền bưu điện hay tiền xăng???Giữ làm kỷ niệm hay vất nó đi nếu không cần.

ơ, thế hóa đơn cty giao cho khách hàng xong rùi cũng có tình trạng lạc đường, lạc chợ ấy sao? Từ trước gìơ Meo cứ nghĩ có xuất có nhận hóa đơn chứ, hum ni mới biết vụ này!!! Ko muốn kê chi phí và khấu trừ thuế thì vất đi làm giữ làm kỷ niệm cũng được, hehehe, hay là Meo tặng bác Hổ nè, bác không nhận gởi qua nhà cho anh HT cũng được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA