Hạch toán chi phí bán phế liệu thu hồi từ tháo dỡ mặt bằng của dự án

• Thread starter Dunghung
  • Ngày gửi
D

Dunghung

Guest
Mình là thành viên đã đăng ký tham gia diễn đàn đã lâu, nhưng đang trong thời gian học hỏi từ các thành viên, mình thấy những câu hỏi và bài viết của các bạn thực sự bổ ích, qua đó mình cập nhật được nhiều kiến thức hơn, liên quan đến hạch toán chi phí cho dự án, mình muốn có một câu hỏi nhờ các bạn giải đáp hộ mình với:
Công ty mình đang tiến hành tháo dỡ toàn bộ mặt bằng để xây dựng dây chuyền 2. Vậy toàn bộ phế liệu thu hồi từ việc phá dỡ có được hạch toán giảm trừ chi phí hoạt động của dự án hay là hạch toán vào thu nhập khác. Mình đang băn khoăn nhưng lại không biết có quy định nào liên quan không. Hãy giúp mình với nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
Toàn bộ phế liệu thu hồi từ việc phá vỡ bạn hạch toán vào thu nhập khác chứ k giảm trừ chi phí hoạt động của dự án được.
thân

K

Khop

Guest
13/4/04
6
0
0
Theo như thực tế của tui thì những chi phí không lien quan đến chi phí của dự án. mà chỉ liên quan đến chi phí tại quán bia. Tui hay nói thật xin lỗi cả nhà nếu có gi mạo phạm.

D

Dunghung

Guest
Cảm ơn Mai nhiều nhé, mình cũng nói như vậy với xếp mình, nhưng anh ấy vẫn bắt mình tìm quy định liên quan đến hạch toán chi phí cho hoạt động này, chắc mình phải bó tay rồi, thực ra nếu biết được thì cũng rất bổ ích, nhưng khó quá, có ai giúp mình được không. Cảm ơn các bạn nhiều.

T

tahuyen

Guest
13/11/07
1
0
1
41
Vungtau
Mình là thành viên đã đăng ký tham gia diễn đàn đã lâu, nhưng đang trong thời gian học hỏi từ các thành viên, mình thấy những câu hỏi và bài viết của các bạn thực sự bổ ích, qua đó mình cập nhật được nhiều kiến thức hơn, liên quan đến hạch toán chi phí cho dự án, mình muốn có một câu hỏi nhờ các bạn giải đáp hộ mình với:
Công ty mình đang tiến hành tháo dỡ toàn bộ mặt bằng để xây dựng dây chuyền 2. Vậy toàn bộ phế liệu thu hồi từ việc phá dỡ có được hạch toán giảm trừ chi phí hoạt động của dự án hay là hạch toán vào thu nhập khác. Mình đang băn khoăn nhưng lại không biết có quy định nào liên quan không. Hãy giúp mình với nhé

cảm ơn nhiều nghen...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA