Mua hóa đơn

• Thread starter baybong
  • Ngày gửi
B

baybong

Guest
22/5/07
91
0
0
TPHCM
Các bác cho em hỏi TH em có giấy hẹn mua hóa đơn tại CCT nhưng mà người quản lý công ty em thì chưa đến xác nhận địa điểm thì em có được mua hóa đơn trước khi xác nhận ko

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mumly

Trung cấp
9/3/07
180
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
ko em ạ phải xác nhận địa điểm và phải có SDT mới được mua hóa đơn

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
Các bác cho em hỏi TH em có giấy hẹn mua hóa đơn tại CCT nhưng mà người quản lý công ty em thì chưa đến xác nhận địa điểm thì em có được mua hóa đơn trước khi xác nhận ko
bạn làm công văn đề nghị với chi cục thuế cử người xuốngxác nhận địa điểm trong trường hợp nếu chờ lâu quá. Khi bên thuế chưa xuống kiểm tra địa điểm có thực và đúng theo đăng ký thì họ cấp cho mình 1 cái xác nhận thì khi đó phòng ấn chỉ mới xuất bán hoá đơn cho bạn được

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...

Chưa bạn ạ. Bạn fải đợi trên CCT cử người quản lý khu vực xuống kiểm tra DN & hồ sơ đã đầy đủ hay chưa. Sau khi kiểm tra xong, đầy đủ, bạn mới được mua HĐ đấy. Mất khoảng 1 tuần hơn, gần 2 tuần đấy.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Kể từ nộp đầy đủ hồ sơ ở bộ phận ấn chỉ, thời hạn mua hóa đơn lần đầu là 5 ngày làm việc. Thời hạn có ghi trong phiếu hẹn mà bạn. Còn chuyện xác minh địa điểm là của cán bộ quản lý, nhưng vẫn nằm trong 5 ngày làm việc.

P

phuongtrangkt

Guest
11/5/07
25
0
0
HN
Bạn phải đến hoặc gọi điện cho cán bộ quản lý thuế phụ trách công ty của bạn. Mời họ xuống công ty xác nhận địa điểm. Tuy nhiên trước khi mời họ đến bạn phải chuẩn bị trước một số giấy tờ sau:
1. Ít nhất là một hợp đồng bên bạn đã ký với 1 cty khác. Đã có hàng về công ty và có HĐ GTGT.
2. Sổ đỏ gốc và bản photo khu nhà nơi bạn thuê làm trụ sở công ty.
3. Xác nhận của Phường sở tại là có công ty bạn hoạt động trên địa bàn của họ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA