Hạch toán nhân công thuê ngoài!

• Thread starter ranli
  • Ngày gửi
R

ranli

Guest
25/5/06
20
0
0
govapTPHCM
Cả nhà giúp mình trường hợp này nhé!
Công ty mình nhận thi công lắp đặt hệ thống mạng cho khách hàng, do nhân công cty mình không đủ nên phải thuê thêm nhân công của công ty khác nữa. Khi mình thanh toán tiền nhân công họ xuất hóa đơn cho cty mình. Vậy mình phải hạch toán nghiệp vụ này như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
Công ty mình nhận thi công lắp đặt hệ thống mạng cho khách hàng, do nhân công cty mình không đủ nên phải thuê thêm nhân công của công ty khác nữa. Khi mình thanh toán tiền nhân công họ xuất hóa đơn cho cty mình. Vậy mình phải hạch toán nghiệp vụ này như thế nào?
Bạn đưa hóa đơn này vào chi phí 622 rồi tính giá thành

P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
Mình nghĩ ko ổn đâu. tại sao lại đưa vào 622. đây là mình thuê nhân công cơ mà.
Chứ theo bạn đưa vào đâu 621 hay 627?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn

Theo tớ thì bạn đưa nó qua thằng 641 cũng được, mấy cái chi phí này ko do lao động của cty làm thì cho nó qua dịch vụ mua ngoài.
Họ xuất HĐ cho mình ghi nhận
Nợ TK 641
Nợ TK 133
Có TK 111,112,331
là ok!
Thân!

cam.accountancy

cam.accountancy

Trái chua!
21/1/07
62
0
6
Search!
Chứ theo bạn đưa vào đâu 621 hay 627?

Nên hạch toán qua tài khoản 6417
Khi họ xuất trả hóa đơn cho mình, ta ghi:
Nợ TK6417:
Nợ TK1331:
Có TK liên quan
Chúc thành công!

L

ltlan

Guest
1/8/07
30
0
0
40
Hà Nội
Điều chỉnh thuế trong tờ khai thuế GTGT theo dự án đầu tư

Công ty em đang kê khai trên tờ khai thuế GTGT dành cho dự án đầu tư. Bây giờ em mới bắt đầu làm em không biết phải kê khai trên bảng kê như thế nào cả, có phải hóa đơn mua vào chỉ vào nhóm 4 của bảng kê mua vào không và khi kê khai sai thì phải điều chỉnh thế nào.:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA