Tại chi cục thuế quận Đống Đa - HN, năm sau mới phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính?

• Thread starter nganha186
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nganha186

Guest
18/10/07
22
0
0
43
Hà nội
Có bạn nào thuộc chi cục thuế quận Đống Đa cho mình hỏi 1 chút.
Hôm trước mình có gọi điện cho cán bộ quản lý thuế địa bàn mình hỏi về nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN thì được trả lời rằng : nếu là doanh nghiệp cũ thì năm sau mới phải làm.
Vậy có bạn nào có thông tin gì thêm thì cho mình biết với.
Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
theo ý bạn nói tức năm sau mới làm theo TT 60 hả? nếu bạn đã hỏi trực tiếp cán bộ thuế rồi thì cứ nghe theo họ mà làm bạn ạ. Vì thực tế mỗi nơi áp dụng một kiểu nên tốt nhất cứ theo hướng dẫn của cơ quan thuế mỗi nơi mà làm cho đỡ phiền phức.

N

nguyen linh chi

Guest
8/10/07
17
0
0
van quan - ha dong
chi cục thuế đống đa áp dụng rồi đó bạn a.minh thấy cán bộ quản lý thuế của mình bảo làm mà.thời hạn nộp cuối cùng là 31/10/2007 mà.bạn hỏi lại lần nữa xem.

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Có bạn nào thuộc chi cục thuế quận Đống Đa cho mình hỏi 1 chút.
Hôm trước mình có gọi điện cho cán bộ quản lý thuế địa bàn mình hỏi về nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN thì được trả lời rằng : nếu là doanh nghiệp cũ thì năm sau mới phải làm.
Vậy có bạn nào có thông tin gì thêm thì cho mình biết với.
Cảm ơn nhiều.

Nếu bạn ở Đống Đa- Hà Nội thì bạn thuộc 1 trong 3 quận phải kê khai thuế TNDN tạm nộp theo quý với mẫu 03-03/TNDN trên phần mềm hỗ trợ kê khai ( mới cập nhật thêm 4 mẫu mới) cùng với 1 số quận tại tp.HCM; theo đó sẽ không có mục chi phí phát sinh trong kỳ mà thay vào đó là tỷ lệ % thu nhập chịu thuế trên doanh thu. Nếu bạn không nộp thời hạn trước 31/10 thì bạn chuẩn bị tiền nộp phạt theo TT61/2007/TT-BTC nhé.

N

nganha186

Guest
18/10/07
22
0
0
43
Hà nội
Mình đã lên chi cục Đống Đa gặp trực tiếp CBQL rồi. Năm sau mới phải nộp. Cảm ơn các bác ạ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.