Báo cáo hóa đơn

Thảo luận trong 'Hóa đơn, chứng từ' bắt đầu bởi nhaingo, 7 Tháng mười một 2007.

2,494 lượt xem

  1. nhaingo

    nhaingo Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    149
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Các anh chị cho em hỏi: nếu năm 2006 mà làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn sai thì phải làm như thể nào ạ? Có phải làm điều chỉnh không, nếu có thì làm theo biểu mẫu nào? Cái này có bị phạt nặng không?
     
    #1
  2. tiger2774

    tiger2774 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    2,520
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Vô định
    • Nếu sai năm thì bạn làm theo mẫu BC-29.
    • Nếu sai tháng thì bạn làm theo mẫu BC-26
    • Nếu bạn có mối quan hệ tốt đôi chút thì lên liên hệ cán bộ quản lý để đổi lại tờ đúng nha, khỏi phạt. Nhớ mời anh ấy ly cafe + gói thuốc.
    • Nếu có phạt thì cũng nhẹ nhàng thui, bạn xem khoản 1 Điều 15 Nghị định 89 nha (100.000 -> 500.000).
     
    #2
  3. xuro3

    xuro3 lẩn thẩn

    Bài viết:
    154
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Sai từ năm 2006 mà giờ mới phát hiện ra hả. Hơi muộn đấy, giờ bạn làm bản điều chỉnh lại và lên phòng máy (hay phòng mà bạn nộp tờ báo cáo đó) “nói khéo” để họ chỉnh lại cho. Mình cũng có lúc làm nhầm báo báo hoá đơn nhưng chỉ ngya tháng sau làm tiếp cáo cáo mình phát hiện sai sót của thágn trước và làm lại theo số đúng của tháng nộp sai đó lên đổi lại cho phòng mà mình nộp tờ báo cáo hoá đơn đồng thời nhờ họ chỉnh luôn trên máy, thế là okie, và ko “bị phạt” gì hết.
    Nhưng trường hợp của bạn thì lại sai từ năm 2006 thì ko biết có bị phạt hay ko, bạn cứ làm lại tờ đó và lên hỏi nhờ họ đổi cho xem, mất gì ko thử, đằng nào cũng đã sai rồi
     
    #3
  4. nguyendangtrung

    nguyendangtrung Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    2
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    ha noi
    các bác ơi cho E xen ngang 1 chút . Tại sao E trả lời thì tên của E hiện lên đây còn E hỏi thì không thấy câu hỏi của E hiện đây là thế nào các bác , giúp E với E đang có nhiều câu hỏi mà không biết hỏi ai? E làm các thao tác đúng rồi đã là thành viên của Webketoan rồi mà
     
    #4
  5. hv2004

    hv2004 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    101
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    quang nam
    Bạn muốn hỏi thì trước hết bạn vào phần "hỏi đáp" ở bên trái màn hình, sau đó bạn chọn một mục mà bạn cần đặt câu hỏi( chẳng hạn như kế toán tài sản cố định, kế toán vốn bằng tiền....)sau đó bạn chọn mục "new thread" bên trái phía trên màn hình và bắt đầu bạn viết câu hỏi ra sau đó ghi thêm đề tài mà bạn cần gởi và bấm vào mục gởi đề tài là xong rồi.
     
    #5

Chia sẻ trang này