Cty TNHH Bao lâu quyết toán 1 lần

• Thread starter giaphamco
  • Ngày gửi
G

giaphamco

Guest
Cty mình Thành lập tháng 6 năm 2007 . Mà sao đến giờ chưa quyết toán lần nào . Thông thường bao lâu mới quyết toán vậy mấy anh chị , cách quyết toán ra sao :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongpham9

Sơ cấp
5/10/07
21
0
1
gia lai
Cty minh mới thành lập trong tháng 9/2007 nè bạn. Theo mình biết là cuối năm ( kết thúc kỳ kế toán) thì Cty mới tiến hành quyết toán thuế TNDN và thuế VAT.

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Công ty tự quyết toán vào cuối kỳ kế toán. Kỳ kế toán được đăng ký lúc làm thủ tục đăng ký MST. Thông thường kỳ kế toán 1/1 đến 31/12 năm dương lịch. Nộp quyết toán chậm nhất 31/3.
Quyết toán là tổng hợp lại doanh thu, chi phí để tính ra lãi lỗ, tính ra cách khoản phải nộp Nhà nước...
Biểu mẫu quyết toán thì bạn xem trong thư viện.
Một câu hỏi nhỏ: chắc bạn không phải học kế toán ra phải không? Nếu đúng thì tích cực xem lại thật nhiều bài cũ để thêm thông tin.
Chúc bạn mau tiến bộ.

T

trucnguyen

Guest
12/9/07
25
0
0
38
TP.HCM
thi het mot ke toan lam quyet toan 1 lan .Ma bay gio quy dinh cu het 1 quy la lam quyet toan thue thu nhap doanh nghiep 1 lan do ban oi.Vay quy 3 vua roi ban ko lam ha.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cty mình Thành lập tháng 6 năm 2007 . Mà sao đến giờ chưa quyết toán lần nào . Thông thường bao lâu mới quyết toán vậy mấy anh chị , cách quyết toán ra sao :(
Bạn hỏi cụ thể đi chứ vì quyết toán có nhìu phần muh

G

giaphamco

Guest
Công ty tự quyết toán vào cuối kỳ kế toán. Kỳ kế toán được đăng ký lúc làm thủ tục đăng ký MST. Thông thường kỳ kế toán 1/1 đến 31/12 năm dương lịch. Nộp quyết toán chậm nhất 31/3.
Quyết toán là tổng hợp lại doanh thu, chi phí để tính ra lãi lỗ, tính ra cách khoản phải nộp Nhà nước...
Biểu mẫu quyết toán thì bạn xem trong thư viện.
Một câu hỏi nhỏ: chắc bạn không phải học kế toán ra phải không? Nếu đúng thì tích cực xem lại thật nhiều bài cũ để thêm thông tin.
Chúc bạn mau tiến bộ.

Mình cũng đang học , Nhưng củng chưa hiễu rõ lắm . Vì lúc trước mình giao hết cho 1 nhân viên làm . Mà zờ mới phát hiện ra nhiều rắc rối .....:wall:

C

chisocpi

Guest
24/8/07
90
0
0
www.ketoanthue.vn
Mình cũng đang học , Nhưng củng chưa hiễu rõ lắm . Vì lúc trước mình giao hết cho 1 nhân viên làm . Mà zờ mới phát hiện ra nhiều rắc rối .....:wall:

Các bác cứ mở công ty mà không nắm tí luật nào thì lại béo cán bộ thôi. Kế toán cần nghiệp vụ chuyên sâu nhưng sếp cũng nên biết, trừ khi có nhân viên kế toán ngon rồi
-------
www.ketoanthue.vn

T

tritueviet

Guest
17/10/07
4
0
0
38
thanh hóa
Quyết toán thuế TNDN tùy vào Chi cục thuế

Tùy theo Cán bộ quản lý thế trực tiếp quản lý mà làm cho đúng.
Mặc dù quyết định đề ra nhưng không phải Chi cục thuế nào cũng phải làm đâu bạn ơi. Cục thuế Thanh xuân - HN thì sang năm 2008 thì mới thực hiện: 03 tháng/ quyết toán 01 lần.
Bạn nên hỏi người trực tiếp quản lý nhé. Chúc bạn thành công, có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA