Biên bản góp vốn công ty cổ phần

• Thread starter thanhtam104
  • Ngày gửi
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
buồn quá lên lấy tài liệu chẳng được
Bạn muốn lấy tài liệu gì mà chẳng được ? Nếu ko được thì bạn để lại mail, taoxanh hay thành viên web sẽ giúp bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoakt869

Guest
24/4/09
17
0
0
ha noi
Theo Luật Doanh nghiệp 2005 thì sau 90 ngày thành lập, cty cổ phần phải góp đủ số vốn điều lệ đã đăng kí với Sở kế hoạch Đầu tư. Luật kô bắt buộc phải lập biên bản góp vốn mà phải lập Sổ Cổ Đông để theo dõi thời điểm góp vốn cũng như số vốn góp của các Cổ đông. Cty Cổ phần phải lưu giữ sổ này.

M

meoluoith2002

Guest
6/2/10
6
0
0
40
Nghe An
các bạn cho mình Biên bản góp vốn kinh doanh công ty TNHH với. Mình cảm ơn

M

meoluoith2002

Guest
6/2/10
6
0
0
40
Nghe An
Mình quên mất,Dịa chỉ email cua minh la Phạmthuyhanh83@gmail.com.

H

hvn3112

Guest
19/10/11
1
0
0
Hà Nội
Mình đang làm một số thủ tục để vay vốn Ngân hàng, Công ty mình là Công ty Cổ phần, bên Ngân hàng yêu cầu phải có Biên bản họp Hội đồng quản trị đồng ý để Giám đốc đứng ra vay vốn, bạn nào có mẫu cho mình với, hoặc gửi mail cho mình nhé : ha.vietnga@gmail.com

B

betty88

Guest
Ðề: biên bản góp vốn công ty cổ phần

mình thấy các bạn chẳng bao giờ chịu đọc từng page cả cứ vào là chị ơi anh ơi bạn ơi cho e xin cái này xin cái khác
Ngay ở trang đầu chị bichvan và mod hoa lan chi đã up cái biên bản góp vốn to đùng thế kia mà @_@
Thật là.........

O

oanhpham0205

Guest
24/1/15
1
0
1
32
Các bạn vào link bên dưới để lấy mẫu BB Góp Vốn!
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=39631
Chào bạn. bạn cho mình hỏi một chút. Công ty mình là công ty TNHH, ngày 28/10/213 có góp vốn vào 1 cty cổ phầnkhác bằng tài sản và tiền mặt (công ty này đã có rùi). Nay mình tìm lại chứng từ thấy có biên bản họp hội đồng thành viên cty mình và quyết định của Hội đồng thành viên cty cp. Giờ làm hồ sơ ngân hàng cần có hợp đồng góp vốn, mà mình xem thì lại yêu cầu có công chứng viên. Vậy giờ mình làm thế nào cho hợp lý vậy bạn ?

D

Dung Châu Phú

Guest
3/12/15
1
0
1
44
Mọi người ơi cho mình hỏi :
Mình muốn góp vốn vào công ty TNHH của một ng bạn và ng bạn đó cung thỏa thuận là công ty của ng dó sẽ
1,Chốt hoạt động đến trước thời gian minh gop vốn thì phải chôt những gì ( trước đó công ty của bạn không hạch toán gì )
2, minh sẽ góp vốn điều lệ và vốn chủ sở hữu thì lúc phan chia lọi nhuận và nghĩa vụ sẽ phân chia theo vốn góp điều lệ hay vốn chủ sở hữu
3. 2 bên muốn thỏa thuân lại loại hình công ty ( vd chuyen sang công ty cổ phần có được không ?)
4. tỉ lệ sở hữu sẽ theo giá trị góp vốn điều lệ hay vốn góp chủ sở hữu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA