Thay đổi địa chỉ cty

• Thread starter HaiNguyet
  • Ngày gửi
H

HaiNguyet

Guest
26/7/07
34
0
0
39
mattroixanh
bạn nào có mẫu 08 về thay đổi địa chỉ cty thì gửi cho mình với
thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ngọc Phụng

Guest
bạn nào có mẫu 08 về thay đổi địa chỉ cty thì gửi cho mình với
thanks

Bạn đã có giấy phép kinh doanh trên sở kế hoạch đầu tư về việc thay đổi địa chỉ mới chưa?trước khi bạn muốn có mẫu 08 để đăng ký lại trên thuế, bạn cần phải có giấy phép kinh doanh mới của sở kế hoạch đầu tư đã, sau đó pho to công chứng 3 hay 4 bảng gì đó giấy phép kinh doanh.rồi cùng với mẫu o8 nạp lên thuế, họ sẽ hen ngày. bạn có thể lên tộng cục thuế xin mẫu 08.

H

HaiNguyet

Guest
26/7/07
34
0
0
39
mattroixanh
mình hỏi trên thuế thì trên đó bảo chỉ cần làm theo mẫu 08 là được vì thật ra cty mình lúc thành lập nằm khu mới mở nên bgiờ địa chỉ cần chỉnh sửa một chút thôi. Bên thuế bảo mình làm mẫu 08 và đi khắc lại con dấu vuông ngoài ra ko cần gì hết. bạn có thì send cho mình đi

P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
mình hỏi trên thuế thì trên đó bảo chỉ cần làm theo mẫu 08 là được vì thật ra cty mình lúc thành lập nằm khu mới mở nên bgiờ địa chỉ cần chỉnh sửa một chút thôi. Bên thuế bảo mình làm mẫu 08 và đi khắc lại con dấu vuông ngoài ra ko cần gì hết. bạn có thì send cho mình đi
Bạn xem file đính kèm nhé

Đính kèm

• To khai dieu chinh.doc
    28 KB · Lượt xem: 81
N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng

Kg phải vậy đâu, thuế hướng dẫn như bạn nói là kg đúng. Phải đăng ký thay đổi địa chỉ KD với SKHĐT trước, sau đó mới lập tờ khai 08 gửi thuế. Bạn tìm TT 85 hướng dẫn ĐKT để đọc nhé: www.gdt.gov.vn. Nó có sẵn mẫu 08 đó.

N

Ngọc Phụng

Guest
Mình đã từng có kinh nghiệm thay đổi địa chỉ kinh doanh của công ty rồi, bạn nên làm theo mình đi nếu không muốn phải chạy lên chạy suống
Trước tiên bạn phải làm thủ tục thay đổi địa chỉ trên giấy phép kinh doanh, lên sở kế hoạch xin mẫu.
khi nhận được giấy phép bạn photo rồi đem lên tổng cục thuế thông báo đình kẻm mẫu 08
Thuế sẽ hẹn ngày lấy, sau đó bạn đem một bảng lên chi chục thuế quản lý bạn làm thủ tục chuyển đổi quản lý thuế qua nơi mới
Bạn phải đổi cả dấu vuông và dấu tròn, muốn đổi dấu tròn bạn phải đem giấy đănng ký mẫu dấu lên công an cấp dấu để thay đổi dấu mới.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Thủ tục sẽ như sau:
1. Thông báo thay đổi địa chỉ trụ sở chính của doanh nghiệp (theo mẫu).
2. Quyết định bằng văn bản và Biên bản họp về việc thay đổi địa chỉ trụ sở chính của :
- Hội đồng thành viên (đối với công ty TNHH hai thành viên trở lên);
- Đại hội đồng cổ đông (đối với công ty cổ phần);
- Các thành viên hợp danh (đối với công ty hợp danh).
3. Quyết định bằng văn bản về việc thay đổi địa chỉ trụ sở chính của :
- Chủ sở hữu công ty (đối với công ty TNHH một thành viên);
- Chủ Doanh nghiệp tư nhân.
4. Bản sao giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của doanh nghiệp.
Sau khi hoàn thành thủ tục hồ sơ thay đổi địa chỉ KD trên Sở KHĐT và được chấp nhận sau đó mới làm mẫu 08 gửi lên cơ quan thuế.
Mẫu đính kèm dưới

Đính kèm

• thu tuc thay doi dia chi.doc
    34.5 KB · Lượt xem: 39
Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA